Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

câu 2
nC2H2 = 1,12/22,4 = 0.05 (mol)
2C2H2 + 5O2 --t*--> 4CO2 + 2H2O
0.05 ------------------------> 0.1
VCO2 = 0,1 . 22,4 = 2,24 (l)
Vkk = 2,24 . 100/20 = 11,2 (l)
Câu 2a, b, c
nC2H2= \(\dfrac{1,12}{22,4}\)=0,05 (mol)
PTHH: 2C2H2+ 5O2 -t->4 CO2+2H2O.
Mol: 2 : 5: 4: 2
Mol: 0,05
Theo PTHH=> nO2= \(\dfrac{0,05.5}{2}\)= 0,125(mol)
=>nKK=0,125:20%=0,625(mol)
=> VKK(đktc)= 0,625.22,4=14(l)
Theo PTHH ta lại có nCO2=\(\dfrac{0,05.4}{2}\)=0,1(mol)
=> VCO2= 0,1.22,4=2,24(l)
CHUSC BẠN HỌC TỐT NHÉ

a) \(3Fe+2O_2\rightarrow Fe_3O_4\)
b) \(Fe_3O_4+8HCl\rightarrow FeCl_2+2FeCl_3+4H_2O\)
c) \(2NaHCO_3\rightarrow Na_2CO_3+CO_2+H_2O\)
d) \(2C_2H_2+5O_2\rightarrow4CO_2+2H_2O\)

Câu 1.
gọi x,y là số mol CO2, H20 => V H20/ V CO2 =5/4 =>y/x=5/4 => 5x-4y=0
Theo định luật bảo toàn khối lượng m CO2 + mH20= mA+ mO2=6.65g => 44x+ 18y=6.65
=>x= 0.1, y=0.125 mol
=>nC=0.1 mol
=>nH=0.25mol
=>mO=2.25-(0.1*12)-0.25=0.8g =>nO=0.05 mol
x:y:z= 0.1:0.25:0.05=2:5:1
=>CTPT (C2H5O)n
M (A)= 2*45=90 => n=2
CTPT là C4H10O2
Câu 2

6) 4H2 + Fe3O4 to→ 3Fe + 4H2O
7) 3CO + Fe2O3to → 2Fe + 3CO2
8) 4CO + Fe3O4 to→ 3Fe + 4CO2
9) 2C2H2 + 5O2 to→ 4CO2 + 2H2O
10) C2H6O + 3O2 to→ 2CO2 + 3H2O
*CTV
trong 1 pt bạn cân bằng làm sao mà tổng các chất pứ = tổng chất sản phẩm mà
Vd như pt1
CO+Fe2O3->Fe+CO2
Chúng ta cân bằng :
Do Fe ở sản phẩm thiếu 2 nt nên thêm 2 ở Fe
(CO+Fe2O3->2Fe+CO2)
tổng O2 ở chất pứ =4 mà O2 ở sản phẩm chỉ có 2 nên thiếu 2 ta cho 2 vào CO2 nên ta loại
tổng O2 phải là 6 mà o2 ở sản phẩm là 2 nên thêm 3 vào CO và cả CO2
(3CO+Fe2O3->2Fe+3CO2)

a) 4Na + O2 → 2Na2O
b) 2Cu + O2 → 2CuO
c) (4x + y)O2 + 2CxHy → 2xCO2 + yH2O
e) 8H2SO4 + 2KMnO4 + 10FeSO4 → 5Fe2(SO4)3 + 8H2O + 2MnSO4 + K2SO4
f) 2KMnO4 → K2MnO4 + MnO2 + O2
a/ 4Na + O2 ===> 2Na2O
b/ 2Cu + O2 ===> 2CuO
c/ 2CxHy +(4x+y) O2 ===> 2xCO2 + yH2O
d/ 2CxHyOt +\(\frac{4x+y-2t}{2}\) O2 ===> 2xCO2 + yH2O
e/ 8H2SO4+2KMnO4+10FeSO4→5Fe2(SO4)3+8H2O+2MnSO4+K2SO4
f/ 2KMnO4 =(nhiệt)==> K2MnO4 + MnO2 + O2

1,Fe3O4+8HCl−−>FeCl2+2FeCl3+4H2O
2, 2Cu(NO3)2−−>2CuO+4NO2+O2
3, 2K+2H2O−−>2KOH+H2
4,2A+2xH2O−−>2A(OH)x+xH2
5, 2C4H10+13O2−−>8CO2+10H2O
6,C2H4O2+2O2−−>2CO2+2H2O
7,2KClO3−−>2KCl+3O2
8,2KNO3−−>2KNO2+O2

1) 2CnH2n+3nO2→2nCO2+2nH2O
2) CnH2n + 2 + \(\dfrac{3n+1}{2}\) O2 -> nCO2 + (n+1)H2O.
3) CnH2n – 2 + \(\dfrac{3n-1}{2}\) O2 -> nCO2 +(n-1) H2O.
4) CnH2n-6 +\(\dfrac{3n-3}{2}\) O2 -> nCO2 + (n-3) H2O
5) CnH2n+2O+\(\dfrac{3n}{2}\)O2→nCO2+(n+1)H2O
6) 2CxHyOz + \(\dfrac{4x+y-2z}{2}\) O2 →2x CO2 + yH2O
7) CxHyOzNt + \(\left(x+\dfrac{y}{4}\right)-\dfrac{z}{2}\)O2→xCO2+\(\dfrac{y}{2}\)H2O + \(\dfrac{t}{2}\) N2
\(n_{H_2O}=\dfrac{1.8}{18}=0.1\left(mol\right)\)
\(C_2H_2+\dfrac{5}{2}O_2\underrightarrow{t^0}2CO_2+H_2O\)
\(0.1.........0.25......0.2..........0.1\)
\(V_{C_2H_2}=2.24\left(l\right)\)
\(V_{O_2}=0.25\cdot22.4=5.6\left(l\right)\)
\(V_{CO_2}=0.2\cdot22.4=4.48\left(l\right)\)