Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

nH2SO4=1 mol
2Al+3H2SO4=>Al2(SO4)3+3H2
2/3 mol<-1mol->1/3mol->1mol
=> VH2=1.22,4=22,4l
mAl=2/3.27=18g
mAl2(SO4)3=288g

a) Phương trình hóa học: 4Na + O2 => 2Na2O.
Tỉ lệ: Số nguyên tử Na: số phân tử O2: số phân tử Na2O = 4 : 1 : 2.
b) Phương trình hóa học: P2O5 + 3H2O => 2H3PO4.
Tỉ lệ: Số phân tử P2O5 : số phân tử H2O : số phân tử H3PO4 = 1 : 3 : 2

a) 4Na + O2 → 2Na2O.
Số nguyên tử Na : Số phân tử O2 : Số phân tử Na2O = 4 : 1 : 2
b) P2O5 + 3H2O → 2H3PO4
Số phân tử P2O5 : Số phân tử H2O : Số phân tử H3PO4 = 1 : 3 : 2
c) 2HgO → 2 Hg + O2
Số phân tử HgO : Số nguyên tử Hg : Số phân tử O2 = 2 : 2 : 1
d) 2Fe(OH)3 - > Fe2O3 + 3H2O
Số phân tử Fe(OH)3 : Số phân tử Fe2O3 : Số phân tử H2O = 2 : 1 : 3
e) Na2CO3 + CaCl2 → CaCO3 + 2NaCl
Số phân tử Na2CO3 : Số phân tử CaCl2 : Số phân tử CaCO3 : Số phân tử NaCl = 1 : 1 : 1 : 2
a 4Na +O2 ----> 2Na2O
Số nguyên tử Na : Số phân tử O2 : Số phân tử Na2O=4 : 1:2
b P2O5 + 3H2O ------>2H3PO4
Số phân tử P2O5 : số phân tử H2O : Số phân tử H3PO4=1:3:2
c 2HgO--->2Hg + O2
Số phân tử HgO : Số nguyên tử Hg : Số phân tử O2=2:2:1
d 2Fe(OH)3----> Fe2O3+3H2O
Số phân tử Fe(OH)3 : Số phân tử Fe2O3 : Số phân tử H2O
e Na2CO3 + CaCl2 ----> CaCo3 + NaCl
Số phân tử Na2CO3 : Số phân tử CaCl2 : Số phân tử CaCo3 : Số phân tử NaCl

D = x2 +x2 -2xy -2xy +2xy + (2y)2 +y2 + 5
D = (x - 2y)2 + (x+y)2 + 5
GTNN D= 5
(tuyệt vời, k j vui = thành quả của mk)

a/▲Cp=14.72+10,44.10-3T-3,62.10-5T-2
▲HoT=18.103+\(\int_{298}^T14,72+10,44.10^{-3}T-3,62.10^{-5}T^{-2}dx\) Kcal
=18.103+ 14,72(T-298) +5,22.10-3.(T2-2982) + 3,62.10-5 .(1/T-1/298)
=13149.88 + 14,72T +5,22.10-3.T2 +3.62.10-5 /T
▲GoT /T=12.103 /298+13149,88 .(1/T-1/298)- 14,72 ln(T/298)-5,22.10-3(T -298) +1,81.10-5.(1/T2 -1/2982)
→▲GoT = 13149.88 +81.56T-14.72 T.lnT- 5.22.10-3T2 +1,21 T-1
b/ ▲H=80.103 →▲G0T/T=12.103/298 +80.103.(1/T-1/298)→▲Go= 80.103 -228,19T
→▲Go800=-102552

a là ht vât lí chỉ thay đổi trạng thái vẫn giữ nguyên chất
b là hóa học thay đổi về chất
a là ht vật lý chỉ thay đổi trạng thái vẫn giữ nguyên chất b là hóa học thay đổi về chất
Thủy luyện là dùng kim loại mạnh đẩy kim loại yếu ra khỏi muối,
VỚi điều kiện kim loại mạnh đó phải đứng sau Mg trong dãy điện hóa.
=> A. 2AgNO3 + Zn → 2Ag + Zn(NO3)2 là pp thuỷ luyện
B. 2AgNO3 → 2Ag + 2NO2 + O2 ==> nhiệt phân muối
C. 4AgNO3 + 2H2O → 4Ag + 4HNO3 + O2 ==>đp dung dịch
D. Ag2O + CO → 2Ag + CO2. ==> nhiệt luyện
=>Đáp án A đúng