
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Các muối HCO3 và HSO3 là muối có tính lưỡng tính nên có thể tác dụng với cả Axit và Bazo ở nhiệt độ thường, không cần điều kiện. Còn tác dụng với muối, sản phẩm sau phản ứng phải có kết tủa, khí hoặc nước.

Phản ứng oxi hóa khử giữa oxit kim loại và CO cần điều kiện ở nhiệt độ cao nhé
Nhưng mà nó có hai trường hợp xảy ra.
Khi nào phản ứng này xảy ra zậy a: Fe203+Co--->fe304+ Co2 zay a

So gam nuoc tong dung dich tren la : \(m_n=m_{dd}-m_m=200-50=150\left(g\right)\) Số gam dd muối 20% la:\(m_{dd1}=\dfrac{m_m.100}{20}=\dfrac{50.100}{20}=250\left(g\right)\) So gam nuoc trong dd muoi 20% la:\(m_{n1}=m_{dd1}-m_m=250-50=200\left(g\right)\) Số gam nước phải thêm là: \(m_{n2}=m_n-m_{n1}=200-150=50\left(g\right)\) Vậy phải thêm vào dd do 50g nước thì được dd muối 20%


Nhiều loại lắm em, kết tủa trắng thường là của AgCl nhé, khí thường không có đâu, còn kết tủa xanh là của bazơ của đồng (VD: Cu(OH)2)
Ba + 2H2O → Ba(OH)2 + H2↑
Ba(OH)2 + CuSO4 → BaSO4↓ + Cu(OH)2↓

Y là NH2-CH2-COONH3-C2H5 (y mol)
Z là NH2-C2H4-COONH3-CH3 (z mol)
nX=y+z=0,16
m amin=45y+31z=2.19,875.0,16
=> y=0,1 và z= 0,06
=> %GlyNa=59,29%
=>Chọn A
Y là NH2-CH2-COONH3-C2H5(y mol)
Z là NH2-C2H4-COONH3-CH3 (z mol)
nX =y + z = 0,16
m amin = 45y + 31z = 2. 19,875 . 0,16
-> y = 0,1 ; z = 0,06
=> %GlyNa = 59,29%
=> Đáp án là: A

\(CaCO_3+2HCl->CaCl_2+CO_2+H_2O\\ a.V_{CO_2}=\dfrac{30}{100}\cdot22,4=6,72L\\ b.C\%_{HCl}=\dfrac{0,6\cdot36,5}{150}=14,6\%\\ c.C\%_{CaCl_2}=\dfrac{111\cdot0,3}{180-44\cdot0,3}=19,96\%\)
có
umk bạn Nguyễn Ánh