Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

SO2: oxit axit: lưu huỳnh đioxit
SO3: oxit axit: lưu huỳnh trioxit

=> mFe + mAl= 11g
viết pt Fe, Al + HCl
đặt a,b là nFe, nAl
mFe + mAl = 56a + 27b= 11g
nH2= a + 1.5b= 0.4
=>a,b
=> mFe, mAl
Ag đứng sau H nên không phản ứng với dd H2SO4 loãng, nên chỉ có Al phản ứng:
2Al + 3H2SO4 → → Al2(SO4)3 + 3H2
0,3 mol
Theo pt trên, số mol Al = 2/3 số mol H2 = 0,2 mol. Nên khối lượng Al = 27.0,2 = 5,4 g.
Tổng khối lượng 2 kim loại = 5,4 + 4,6 = 10 g.
%Al = 5,4.100/10 = 54%; %Cu = 46%.

A. 184,1 gam và 91,8 gam.
B. 84,9 gam và 91,8 gam.
C. 184,1 gam và 177,9 gam.
D. 84,9 gam và 86,1 gam.

Cô cạn dd tức là làm mất nước của dđ = cách cho bay hơi đi nước của dd .chỉ còn lại chất rắn mà thui
Bài 2 thì chưng cất sản phẩm là tách riêng chất rắn tan trong nước và dd tan vô hạn trong nước ra như rượu
Vd bài 2 là tách riêng đc 12.88 g chất rắn đó là muoi và MOH du , 26.12 g la ruou va nuoc co trong dd Moh. chuc ban thanh cong
=bai1 ) n este = n CO2 - nH2O = 0.032mol => M este = 100 g/mol => C5H8O2
este + NaOH --> muoi + ancol n este = 0.15 mol n Naoh = 0.2 mol => nNaOH du = 0.05 mol
0.15 0.15 0.15 m muoi = 14.3 -0.05*40 = 12.3 g Mmuoi = 12.3/0.15=82 =>C2H3O2Na
=> Ch3CooNa => este CH3CooC3H5 => CH3COOCh2-Ch=Ch2

nOH- = 0,04 mol
Vì nAlO2- = 0,02 mol mà chỉ thu được 0,01 mol kết tủa nên nHCl = 4n kết tủa + nAlO2- dư = 0,05 mol
=> tổng nH+ = 0,09 mol => V = 45ml
Vậy : B đúng
H+ + OH- => H2O 1
0,02......0,02
H+ + AlO2 - + H2O => Al(OH)3 2
0,02.....0,02.........................0,02
3H+ + Al(OH)3 => Al3+ +3H2O 3
0,03.........0,01
do cần V lớn nhất nên xét TH tạo kết tủa xong hòa tan 1 phần kết tủa
n Al(OH)3 =0,01 => nAl(OH)3 ở 3 =0,01
=> nHCl= 0,03 +0,02 +0,02 =0,07 => V=0,035 => C
Đáp án D
X có phản ứng tráng bạc
Y làm quỳ tím hóa xanh