bên trong công viên có một hồ cá hình tròn bán kính 4m .xung quanh hồ cá ,người ta làm một con đường rộng 1m.diện tich con đường đó là
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Bán kính hồ cá và con đường đó là :
6 + 4 = 10 (m)
Diện tích hồ cá và con đường đó là :
10 x 10 x 3,14 = 314 (m2)
Diện tích hồ cá đó là :
6 x 6 x 3,14 = 113,04 (m2)
Diện tích con đường là :
314 - 113,04 = 200,96 (m2)

Tổng diện tích bể cá và con đường là: \(3,14\times\left(5+2\right)\times\left(5+2\right)=153,86\left(m^2\right) \)
Diện tích bể cá là: \(3,14\times5\times5=78,5\left(m^2\right)\)
S con đường là: \(153,86-78,5=75,36\left(m^2\right)\)

Diện tích của con đường và hồ cá là:
(6+2) x (6+2) x 3,14=200,96(m2)
Diện tích của hồ cá là:
6 x 6 x 3,14=113,04(m2)
Diện tích con đường:
200,96 - 113,04=87,92(m2)
Diện tích hồ là 2x3,14x6=37,68
-> bán kính hình tròn bao gồm cả đường là 6+2=8m
Diện tích hình cả bao gồm cả hồ lẫn đường là 2x3,14x8=50,24
Diện tích đường là 50,24-37,68=12,56

Diện tích hồ cá:
\(5\times5\times3,14=78,5\left(m^2\right)\)
Bán kính của cả con đường và hồ cá:
\(5+2=7\left(m\right)\)
Diện tích của cả con đường và hồ cá:
\(7\times7\times3,14=153,86\left(m^2\right)\)
Diện tích con đường:
\(153,86-78,5=\text{ }75,36\left(m^2\right)\)

Tổng diện tích hồ cá và con đường là:
3,14 x ( 8 + 5) x ( 8+ 5 ) = 530,66 m vuông
Diện tích bể cá là: 3,14 x 8 x 8 = 200,96 m vuông
Diện tích con đường đó là:
530,66 - 200,96 = 329,7 m vuông

DIện tích đường bao bên ngoài là hình tròn có bán kính 5+2 =7m là :
\(7\times7\times3,14=153.86m^2\)
Diện tích ao cá là :
\(5\times5\times3.14=78.5m^2\)
Diện tích con đường là :
\(153.86-78.5=75.36m^2\)

Tổng diện tích bể cá và con đường là:
3,14 x ( 4 + 2 ) x ( 4 + 2 ) = 113,04 (m^2)
Diện tích bể cá là:
3,14 x 4 x 4 = 50,24 (m^2)
Diện tích con đường là:
113,04 - 50,24 = 62,8 (m^2)
Đáp số:...

Bán kính vòng ngoài con đường là:
\(6+4=10\left(m\right)\)
Diện tích công viên là:
\(6\times6\times3,14=113,04\left(m^2\right)\)
Diện tích vòng ngoài con đường là:
\(10\times10\times3,14=314\left(m^2\right)\)
Diện tích con đường đó là:
\(314-113,04=200,96\left(m^2\right)\)
Giải:
Khi người ta làm con đường bao quanh cái hồ hình tròn thì được một hình tròn mới có bán kính là:
4 + 1 = 5 (m)
Diện tích của toàn bộ cái hồ và con đường chính bằng diện tích của hình tròn mới và bằng:
5 x 5 x 3,14 = 78,5(m2)
Diện tích cái hồ là:
4 x 4 x 3,14 = 50,24 (m2)
Diện tích lối đi là: 78,5 - 50,24 = 28,26(m2)
Đáp số: 28,26m2
28,26m2 bạn nhé