Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

giúp với!!
https://olm.vn/hoi-dap/detail/1040370680857.html?auto=1

Vận tốc của vđv đó là ;
50 : 2,5 = 20 (m/phút)
1500 vđv bwoi trong số thời gian là :
1500 : 20 = 75 (phút)
Vận tốc của vđv đó là ;
50 : 2,5 = 20 (m/phút)
1500 vđv bwoi trong số thời gian là :
1500 : 20 = 75 (phút)

số học sinh thích môn toán chiếm số phần trăm cả lớp đó là :
\(\dfrac{23}{34}\)\(\times\)100%=67,6470%

\(\frac{2}{5}\)trang của quyển sách là :
60 x \(\frac{2}{5}\)= 24 (trang )
Quyển sách có số trang là :
60 + 24 = 84 ( trang )
Đáp số : 84 trang
Giải
Ta có sơ đồ sau:
... trang ?
Số trang của một quyển sách: ;------;------;------;------;------;
Số trang đã đọc : ;------;------; 60 trang
... trang ?
Theo sơ đồ, hiệu số phần bằng nhau là:
5 - 2 = 3 ( phần )
Quyển sách Mai đang đọc có số trang là:
60 : 3 x 5 = 100 ( trang )
Đáp số: 100 trang
Chúc bạn học tốt :)

Tỉ lệ giữa thời gian chú Hồng đi xe máy lần đi trước và sau là: \(1\frac{1}{2}:1=\frac{3}{2}\)
Vì thời gian tỉ lệ nghịch với vận tốc nên tỉ lệ của vận tốc của xe chú Hồng ở các lần đi trước và sau là \(\frac{2}{3}\)
Hiệu số phần bằng nhau là \(3-2=1\)(phần)
Giá trị mỗi phần là \(9:1=9\)
Vận tốc của xe chú Hồng ở lần đi sau là \(9\times3=27\left(km/h\right)\)
Quãng đường từ nhà chú Hồng đến thành phố dài \(27\times1=27\left(km\right)\)
Đáp số; 27km.
Đáp án:
27km
Giải thích các bước giải:
Đổi : 11/2 giờ =1,5 giờ
Gọi vận tốc ban đầu là a(km/h)
Ta có :
1,5a=(a+9)×1
1,5a=a+9
0,5a=9
a=18
Độ dài quãng đường là : 18×1,5=27(km)