Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Gọi x(sản phẩm) là số sản phẩm tổ 1 phải thực hiện theo kế hoạch(Điều kiện: \(x\in Z^+\))
Số sản phẩm tổ 2 phải thực hiện theo kế hoạch là:
700-x(sản phẩm)
Theo đề, ta có phương trình:
\(\dfrac{23}{20}x+\dfrac{6}{5}\left(700-x\right)=820\)
\(\Leftrightarrow\dfrac{23}{20}x+840-\dfrac{6}{5}x=820\)
\(\Leftrightarrow\dfrac{-1}{20}x=-20\)
hay x=400(thỏa ĐK)
Vậy: Tổ 1 phải làm 400 sản phẩm
Tổ 2 phải làm 300 sản phẩm
Gọi x(sản phẩm) là số sản phẩm tổ 1 phải thực hiện theo kế hoạch(Điều kiện: \(x\in N^*\))
Số sản phẩm tổ 2 phải thực hiện theo kế hoạch là:
700-x(sản phẩm)
Ta có pt:
\(\dfrac{23}{20}x+\dfrac{6}{5}\left(700-x\right)=820\)
\(\Leftrightarrow\dfrac{-1}{20}x=-20\)
`<=>x=400`
Tổ 1 làm 400 sản phẩm
Tổ 2 làm 300 sản phẩm

Gọi số bộ quần áo tổ I sx đc trong tuần đầu là:x(bộ)(ĐK:x∈N,0<x<800)
Số bộ quần áo tổ II sx đc trong tuần đầu là:800-x
Tuần thứ 2 tổ 1 sx đc số bộ quần áo là:15%x + x=1,15x(bộ)
Tuần thứ 2 tổ 2 sx đc số bộ quần áo là:
20%(800-x)+ 800 - x=0,2(800-x)+ 800 - x=160-0,2x+800-x=960-1,2x(bộ)
Theo bài ra ta có PT:
960-1,2x+1,15x=945
⇔-0,05x=945-960=-15
⇔x=\(\dfrac{-15}{-0,05}\)=300(tmđk của ẩn)
Vậy trong tuần đầu tổ I sx đc 300 bộ quần áo
Trong tuần đầu tổ 2 sx đc 800-300=500 bộ quần áo
CHÚC BẠN HỌC TỐT!!!!!

Nguyen Quang Trung copy ở dây nhá toan 8???giai toan bang cach lap ptrinh? | Hỏi & Đáp
Gọi số áo tổ 1 may được trong tháng 1 là x (x>0;x€N)
Số áo tổ 2 may được trong tháng 1 là 800 - x
Theo đề bài :
Tổng số áo tháng Hai mà 2 tổ may được là
x + 15%x + 800-x + 20%(800-x)=945
<=>5%x=15
<=>x=300
=>800-x=500
Vậy tháng giêng tổ 1 làm được 300 cái áo;tổ 2 sản xuất được 500 cái áo

11:
Gọi số sản phẩm tổ 1 và tổ 2 phải làm theo kế hoạch lần lượt là a,b
Dự kiến phải sản xuất 700sp nên a+b=700
Theo đề, ta có:
a+b=700 và 1,15a+1,2b=820
=>a=400 và b=300

Số áo len tổ 1 làm vượt mức là: 10%x=\(\frac{1}{10}x\)(chiếc)
Số áo len tổ 2 làm vượt mức là: \(5\%\left(140-x\right)=\frac{1}{20}\left(140-x\right)\)(chiếc)
Vì hai tổ đã vượt mức 150-140=10 (chiếc) nên ta có phương trình:
\(\frac{x}{10}+\frac{140-x}{20}=10\)
<=>\(2x+140-x=200\)
<=>\(x=60\)
Vậy theo kế hoạch tổ 1 dệt được 60 chiếc áo
Tổ 2 theo kế hoạch dệt được:140 - 60 = 80 chiếc áo

Gọi số áo tổ 1 may được trong tháng Giêng là x (x>0;x€N)
Số áo tổ 2 may được trong tháng Giêng là 800 - x
Theo đề bài :
Tổng số áo tháng Hai mà 2 tổ may được là
x + 15%x + 800-x + 20%(800-x)=945
<=>5%x=15
<=>x=300
=>800-x=500
Vậy tháng giêng tổ 1 làm được 300 cái áo;tổ 2 sản xuất được 500 cái áo
Gọi x là số chi tiết máy tổ I làm được, (800-x) là số chi tiết máy tổ II làm được ta có:
x + 15%x + (800 - x) + (800 - x).20% = 945
x + 15%x + 800 - x + 16000% - 20%x = 945
-5%x + 800 + 160 = 945
-5%x = -15
x = -15: (-5%) = 300
vậy tổ I làm được 300 chi tiết máy, tổ II làm được 500 chi tiết máy
đúng cái nhé
- Theo thực tế, tổ 1 thực hiện được : 100%+8%=108%=1,08 (bộ)
tổ 2 thực hiện được : 100%+5%=105%=1,05 (bộ)
- Gọi số sp theo kế hoạch của tổ 1 là x ( bộ ) ( x<4400)
số sp theo kế hoạch của tổ 2 là 4400-x (bộ)
số sp thực tế của tổ 1 là 1,08x (bộ)
số sp thực tế của tổ 2 là 1,05(4400-x) (bộ)
- Theo bài ra có PT :
1,08x+1,05(4400-x)=4680
1,08x+4620-1,05x=4680
0,03x=60
x=2000
Vậy : Số bộ may theo kế hoạch của tổ 1 là 2000; tổ 2 là 4400-2000=2200 bộ
#H