Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Chọn đáp án B
+ Công suất tiêu thụ trên đoạn mạch: P = (R + R 0 ). I 2 =80W
+ Công suất tiêu thụ trên điện trở P R = 30W

Chọn A
Cảm kháng: ZL = Lω = 30 Ω
Tổng trở: Z= R 2 + Z L 2 = 30 2 Ω
Cường độ dòng điện hiệu dụng: I = I = U Z = 120 30 2 = 4 2 A.
Độ lệch pha: tanφ = Z L R = 1 => φ = π 4 .
Tức là i trễ pha hơn u một góc π 4
Vậy biểu thức tức thời của cường độ dòng điện là: i = 4cos(100πt - π 4 ) (A).

Chọn A
Cảm kháng: ZL = Lω = 30 Ω
Tổng trở: Z= R 2 + Z L 2 = 30 2 Ω
Cường độ dòng điện hiệu dụng: I = U Z = 120 30 2 = 4 2 A.
Độ lệch pha: tanφ = Z L R = 1 => φ = π 4 . Tức là i trễ pha hơn u một góc π 4
Vậy biểu thức tức thời của cường độ dòng điện là: i = 4cos(100πt - π 4 ) (A).

Cảm kháng: ZC = Lω = 30 Ω
Tổng trở: Z = √R2+Z2LR2+ZL2 = 30√2 Ω
Cường độ dòng điện hiệu dụng: I = UZUZ = 12030√2120302 = 4√242 A.
Độ lệch pha: tanφ = ZLRZLR = 1 => φ = +Π4+Π4. Tức là i trễ pha hơn u một góc Π4Π4.
Vậy biểu thức tức thời của cường độ dòng điện là: i = 4cos(100πt - Π4Π4) (A).

Chọn D
ω = 2πf = 2000π (rad/s)
⇒ZL = ωL = 10Ω
ZC = 10Ω
=>ZL = ZC
Trong mạch xảy ra hiện tượng cộng hưởng
⇒ I = U R
Cosφ = 1
Công suất P = RI2 = U2 : R = 1002 : 30 = 333W

Chọn đáp án D
+ Khi xảy ra cộng hưởng ω = 1 L C ⇒ ω 2 L C = 1
Ta có: ω = 2πf = 2000π rad/s => ZL = ZC = 10 Ω. Do đó trong mạch xảy ra hiện tượng cộng hưởng. Nên ta có I =
và hệ số công suất cosφ = 1.
Công suất: P = RI2 =
=
≈ 333 W