Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


1. con người
2. bác tài bỏ lại xe đó và đi qua cầu
3. vì chúng bò theo đường thẳng nằm ngang
4.tôi sẽ bị treo cổ
5. đập con ma xanh trước, con ma đỏ thấy thế sợ quá mặt mày chuyển sang màu xanh, đập thêm phát nữa là chết cả 2 con.
6. con cua xanh vì cua đỏ đã được luộc chín rồi.

Gọi số đĩa là a (a ϵ N*)
Theo bài ra ta có:96\(⋮\)a;36\(⋮\)a và a lớn nhất.
Ta có:96=25.3 ;36=22.32
=>ƯCLN(96;36)=22.3=4.3=12
Vậy có thể chia nhiều nhất thành 12 đĩa.
Mỗi đĩa có số kẹo là:96:12=8(cái)
Mỗi đĩa có số bánh là:36:12=3(cái)
Vậy mỗi đĩa có 8 cái kẹo và 3 cái bánh.
Ta có :ƯCLN (96, 36)= 12
=> Có thể chia đc nhiều nhất 12 đĩa và :
Mỗi đĩa có số cái kẹo là : 96 :12 =8 cái kéo
Mỗi đĩa có số cái bánh là 36:12 =3 cái
Đáp số
Ta có :
\(+\) loại 1 : \(\text{1,7kWh}\)
Số kWh tiêu thụ trong 10 năm của loại 1 là : \(\text{1,7.10 = 17 kWh}\)
1kWh giá 2 500đ \(\Rightarrow\) 17kWh giá 42 500đ
Số tiền chi phí sử dụng tủ lạnh loại 1 kể cả giá tiền tủ lạnh là : \(42500+2500000=2542500\left(đ\right)\)
\(+\) loại 2 : \(\text{1,5kWh}\)
Số kWh tiêu thụ trong 10 năm của loại 2 là : \(\text{1,5.10 = 15 kWh}\)
1kWh giá 2 500đ \(\Rightarrow\) 15kWh giá 37 500đ
Số tiền chi phí sử dụng tủ lạnh loại 2 kể cả giá tiền tủ lạnh là :
\(3000000+37500=3037500\left(đ\right)\)
\(\Rightarrow\) \(2542500đ\left(loai1\right)< 3037500đ\left(loai2\right)\)
\(\Rightarrow\) Vậy ông A nên mua tủ lạnh loại 1 để tiết kiệm chi phí