Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đề bài :
Một khối kim loại có thể tích 4,5 cm3 , cân nặng 31,5 g . Một khối kim loại khác cùng chất có thể tích 0,8 cm3 thì nặng bao nhiêu gam ?
Bài giải :
Khối kim loại có thể tích 0,1 cm3 cân nặng là :
31,5 : 4,5 = 7 ( g )
Khối kim loại có thể tích 0,8 cm3 cân nặng là :
7 x 0,8 = 5,6 ( g )
Đáp số : 5,6 g .
Cách 2 :
4,5 cm3 gấp 0,8 cm3 số lần là :
4,5 : 0,8 = 5,625 ( lần )
Khối kim loại có thể tích 0,8 cm3 thì cận nặng là :
31,5 : 5,625 = 5,6 ( g )
Đáp số : 5,6 g .
Khối kim loại có thể tích 0,1 cm3 cân nặng là :
31,5 : 4,5 = 7 ( g )
Khối kim loại có thể tích 0,8 cm3 cân nặng là :
7 x 0,8 = 5,6 ( g )
Đáp số : 5,6 g .
Cách 2 :
4,5 cm3 gấp 0,8 cm3 số lần là :
4,5 : 0,8 = 5,625 ( lần )
Khối kim loại có thể tích 0,8 cm3 thì cận nặng là :
31,5 : 5,625 = 5,6 ( g )
Đáp số : 5,6 g .

Bai giai
Doi 350 cm = 3 dm
350 khoi kim loai do can nang so kg la:
35 x 24,6 = 861 (kg)
Dap so: 861 kg

a) Ta có
- 3 hình vuông
- 8 hình tròn
- 7 hình tam giác
- 2 hình chữ nhật.
b) Ta có:
- 11 khối hộp chữ nhật.
- 5 khối lập phương.

Chiều dài HHCN :
23+2+3:2=14(cm)
Chiều rộng HHCN :
14-2=12(cm)
Chiều cao HHCN :
12-3=9(cm)
Chiều toàn phần HHCN :
(14+12)*2*9+14*12*2=804(cm2)
ĐS:804 cm2
Coi chiều rộng, dài, cao lần lượt là x y z
y = x + 2
z = x - 3
=> x + x - 3 + x + 2 = 23
=> 3x -3 + 2 = 23
3x = 23 + 3 - 2
x = 23 + 3 - 2 : 3
x = 8

Vũ Thị Hồng Khánh bạn có vẻ thích cà khịa nhỉ
hiihi