Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

+ Biên độ dao động của vật A = 0,5L = 7 cm.
Tốc độ của vật
Đáp án B

Chu kì dao động của con lắc lò xo
Biên độ dao động của con lắc lò xo A = 8 cm
Xét thời gian t = 7π/30s = T + T/6
Như vậy sau 7π/30s vật nặng đang ở vị trí có li độ x = 4 cm
+ Khi đó thế năng và động năng của con lắc lò xo
+ Người ta giữ tại điểm chính giữa của lò xo
Độ cứng của lò xo thay đổi kl = k’.l/2 => k’ = 2k
Đáp án D

Đáp án C
Phương pháp: Áp dụng hệ thức độc lập với thời gian của li độ và vận tốc
Cách giải:
Ta có:
Tại thời điểm ngay trước khi giữ lò xo:
Sau khi giữ, x giảm một nửa và độ cứng tăng gấp đôi:

Đáp án B
t = 1 4 f = 4 T
=> Hai thời điểm này vuông pha với nhau

Đáp án B
Phương pháp: Sử dụng định luật bảo toàn cơ năng
Cách giải:
Khi động năng và thế năng của vật bằng nhau:

Chọn đáp án A
Ta có W t = W d ⇒ W d = 1 2 W
⇒ v = v max 2 = ω A 2 ⇒ A = v 2 ω = 6 2