Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Tốc độ của con lắc qua vị trí cân bằng là cực đại
Ta có vmax = ωA với
Chọn đáp án B.

Đáp án C
Phương pháp: Áp dụng công thức tính vận tốc cực đại
Cách giải :
Tần số góc:
Vận tốc khi đi qua vị trí cân bằng

Chọn B
+ ω = k m = 1600 1 = 40 rad/s.
+ Truyền cho vật vận tốc 2 m/s tại vị trí cân bằng => vmax = ωA = 2 => A = 0,05m = 5cm.

B. 1,4 m/s
Vì khi con lắc qua vị trí cân bằng (x = 0) thì thế năng bằng 0, động năng cực đại (bằng cơ năng):
=
KA2 => Vmax = A.
= 0,1
≈ 1,4 m/s.
B . 1,4m.s
Khi con lắc qua vị trí cân bằng (x = 0) thì thế năng bằng 0, động năng cực đại (bằng cơ năng):
=
KA2 => Vmax = A.
= 0,1
≈ 1,4 m/s.

Đáp án B
+ Tần số góc của dao động ω = k m = 200 0 , 2 = 10 π
→ Tốc độ của vật tại vị trí có li độ x: v = ω A 2 − x 2 = 10 π 10 2 − 2 , 5 2 = 306 = 3,06 m/s
Đáp án D