Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Một người bỏ ra 42 000 đồng tiền vốn mua rau. Sau khi bán hết số rau, người đó thu được 52 500 đồng. Hỏi:
a) Tiền bán rau bằng bao nhiêu phần trăm tiền vốn?
b) Người đó đã lãi bao nhiêu phần trăm?
Hướng dẫn giải:
Tóm tắt: Vốn : 42 000 đồng
Bán: 52 500 đồng
52 500 : 42 000 = ….%
Lãi: …%
a) So với tiền vốn thì tiền bán rau bằng:
52 500 : 42 000 = 1,25 = 125%
b) Người đó đã lãi:
125% - 100% = 25%
Đáp số: a) 125%; b) 25%

Tiền lãi là 2520000-2100000=420000(đồng)
Cửa hàng lãi số phần trăm là 420000:2100000=0,2=20%
Đ/S:20%

Muốn biết số tiền lãi : 2 520 000 - 2 100 000 = 420 000 đồng
1% của chiếc xe đạp đó là : 2 520 000 : 100 = 25 200 đồng
Số phần trăm của số tiền lãi là : 420 000 : 25 200 =gần 1,7 %
Kết bạn với mình nha

Giải
8%giá của 1 chiếc xe đạp là :
625000 : 100 x 2 = 12500 (đồng)
Để ãi 8% giá vốn thì cần bán chiếc xe đạp với số tiền là :
625000 + 12500 = 637500 (đồng)
Đáp số : 637500 đồng
Nếu đúng thì còn tiếc gì mà koo cho mk 1 k nhỉ?
Giải:
8 % giá vốn ứng với số tiền là :
625 000 * 8 :100 = 50 000 (đồng )
=> Để lãi được 8% giá vốn cần bán chiếc xe đạp đó với số tiền là :
625 000 + 50 000 = 675 000 (đồng )
Đ / S:675 000 đồng

Tiền vốn chiếc xe đạp đó là:
270 000 : 15% = 1 800 000 (đồng)
Giá tiền bán chiếc xe đạp đó là:
1 800 000 + 270 000 = 2 070 000 (đồng)
Đáp số:...
Chúc em học tốt!!!

Tiền lãi của chiếc xe là:
690000 : 100 x 15 = 103500 ( đồng )
Tiền mua của chiếc xe đạp là:
690000 - 103500 = 586500 ( đồng )
Tiền vốn là :
1500000:15% = 100000 ( đồng )
Giá bán 1 xe đạp là
100000 + 1 500 000 = 25 000 00 ( đồng )