Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Thể tích phần nước bị lấy đi bằng đúng thể tích hình hộp chữ nhật có đáy là hình vuông cạnh 2,2m và chiều cao h

Chiều cao phần nước bị lấy đi là :
7,2 : 2 : 2 = 1,8 ( m )
Mực nước còn lại trong bể cao số mét là :
2 - 1,8 = 0,2 ( m )

Ta có thể tích hình lập phương là:
3 x 3 x 3= 27 (m3)
Lượng nước còn lại sau khi lấy ra 21,6 m3 nước là:
27 - 21,6 =5,4 (m3)
Mực nước trong bể còn lại cao số mét là:
5,4 : (3 x 3) =0,6 (m)
đ/s: 0,6 m
chiều cao phần nước bị lấy đi là:
\(h=21,6:3:3=2,4\left(m\right)\)
HT