Một bóng đèn có điện trở 9 Ω, cường độ dòng điện qua bóng đèn là 0,...">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

17 tháng 5 2017

7 tháng 3 2017

Đáp án C

Điện trở đèn là R = U/I = 18/4,5 = 4W

4 tháng 10 2018

18 tháng 4 2017

10 tháng 3 2018

Chọn C

22 tháng 7 2018

+ Điện trở của dây tóc bóng đèn khi nhiệt độ là 

+ Điện trở của dây tóc bóng đèn khi nhiệt độ là 

+ Sự phụ thuộc điện trở của vật dẫy vào nhiệt độ:

Chọn C

16 tháng 7 2023

Cường độ dòng điện chạy qua bóng đèn là: \(I=\dfrac{U}{R}=\dfrac{3}{15}=0,2\left(A\right)\)