Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

số học sinh khá và giỏi là : 40 x 75 %= 30 (bạn)
số học sinh trung bình là : (40-30) x 4/5= 8 ( bạn )
số học sinh khá là:30 :2 = 15( bạn )
số học sinh giỏi là : ( 30:2 ) - 4 = 11 ( bạn )
số học sinh yếu là : 40 - ( 8 + 15 +11) = 6 ( bạn)
Rồi đáp số nha bạn

ở đầu năm, số học sinh giỏi của lớp bằng 1/5 số học sinh khá và tổng số học sinh khá và giỏi chiếm 1/2 học sinh của lớp
nên số học sinh giỏi bằng \(\frac{1}{\left(5+1\right)\times2}=\frac{1}{12}\) số học sinh cả lớp
ở cuối năm số học sinh giỏi chiếm \(\frac{1}{3}\) số học sinh cả lớp
Do số học sinh giỏi tăng thêm 9 nên sĩ số của lớp học là : \(\frac{9}{\frac{1}{3}-\frac{1}{12}}=36\text{ học sinh}\)
số học sinh trung bình khi đó là : \(36\cdot\frac{1}{2}=18\text{ học sinh}\)
Số học sinh khá là : \(18\cdot\frac{5}{6}=15\text{ học sinh}\)
số học sinh giỏi là; \(18-15=3\text{ học sinh}\)

Lớp 5a có số học sinh giỏi là:
40 x 2/5 = 16 (học sinh)
Lớp 5a có số học sinh khá là:
40 x 1/2 = 20 ( học sinh)
Lớp 5a có số học sinh trung bình là:
40 - 16 - 20 = 4 ( học sinh)
Đ/S:...

Lớp 5A có số học sinh khá là : 40 : 2 = 20 hs
Lớp 5A có số học sinh giỏi là : 40 x 2/5 = 16 hs
Lớp 5A có số học sinh trung binh là : 40 - ( 20 + 16 ) = 4 hs
Lớp 5A có 4/10 học sinh giỏi.
Lớp 5A có 5/10 học sinh khá.
Lớp 5A có 1/10 học sinh trung bình.

Số học sinh khá và giỏi là : 40 : 100 x 75 = 30 ( bạn )
Số học sinh còn lại là : 40 - 30 = 10 ( bạn )
Số học sinh trung bình là : 10 : 5 x 4 = 8 ( bạn )
Số học sinh giỏi là : ( 30 - 4 ) : 2 = 13 ( bạn )
Số học sinh khá là : 30 - 13 = 17 ( bạn )
Số học sinh yếu là : 40 - 30 - 8 = 2 ( bạn )

a, Số học sinh loại giỏi là :
\(40\times25\%=10\left(em\right)\)
Số học sinh trung bình là :
\(10\times\dfrac{2}{5}=4\left(em\right)\)
b, Số học sinh khá là :
\(40-10-4=26\left(em\right)\)
Số phần trăm là : \(\dfrac{26}{40}\times100\%=65\%\)

Số học sinh giỏi của lớp là:
\(32-18=14\) (bạn)
Vậy tỉ số phần trăm số học sinh giỏi của lớp là:
\(\frac{14}{32}\)x \(100\%\)\(=\)\(43,75\%\)(số học sinh của lớp)
Số học sinh giỏi của lớp 5A là:
32 - 18 = 14 ( học sinh )
Tỉ số phần trăm của số học sinh giỏi và số học sinh của lớp 5A là:
14 : 32 = 0,4375 = 43,75%
Đ/S: 43,75%
So với số học sinh cả lớp số học sinh khá và trung bình chiếm số phần trăm là :
100 % - 15 % = 85 %
Số học sinh khá và trung bình của lớp đó là :
40 : 100 x 85 = 34 ( học sinh )
Đ/s : 34 học sinh