
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.



Cùng một lúc 2 xe xuất phát từ 2 điểm A và B cách nhau 60km. Chúng chuyển động thẳng đều và cùng đi từ A đến B, xe thứ nhất khởi hành từ A với vận tốc 30km/h, xe thứ hai đi từ B với vận tốc 40km/h
a) 30 phút =1/2(h)
Sau 1/2(h) thì xe A đi được :30/2=15(km)
Xe B đi được: 40/2=20 (km)
Khoảng cách giữa 2 xe là:60-20-15=25(km)
Gọi t là thời gian 2 kể từ lúc xuất phát tới lúc 2 xe gặp nhau :
=>25t+20t=60=>t=4/3(h)
Do đó 2 xe gặp nhau sau 4/3(h)
câu c)30+(t-1)80+20t=60=>t=11/10(h)
Vị trí chúng gặp nhau là cách B=11/10.20=22(km)

Trong các phương án sau đây, có thể chọn những phương án nào để biết ai là người làm việc khỏe hơn?
a) So sánh công thực hiện được của hai người, ai thực hiện được công lớn hơn thì người đó làm việc khỏe hơn.
b) So sánh thời gian kéo gạch lên cao của hai người, ai làm mất ít thời gian hơn thì người đó làm việc khỏe hơn.
c) So sánh thời gian của hai người để thực hiện được cùng một công, ai làm việc mất ít thời gian hơn ( thực hiện công nhanh hơn) thì người đó làm việc khỏe hơn.
d) So sánh công của hai người thực hiện được trong cùng một thời gian, ai thực hiện được công lớn hơn thì người đó làm việc khỏe hơn.
Bài C1:
Công của anh An thực hiện: A1 = 10. 16. 4 = 640 J.
Công của anh Dũng thực hiện: A2 = 15. 16. 4 = 960 J.
Vậy Dũng thực hiện được công lớn hơn An

Đổi : 70cm = 0,7 m .
Ta có : \(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{P.h}{t}=\dfrac{mgh}{t}=\dfrac{125.10.0,7}{0,5}=1750\left(W\right)\)
Vậy ...

Tóm tắt:
fN= 480 N
sN = 2,5 cm2 = 0,00025 m2
SL = 200 cm2
PN = ?
FL = ?
Giải:
Áp suất tác dụng lên pittông nhỏ là:
ADCT : P = \(\frac{f_N}{s_N}=\frac{480}{0,00025}=1920000\) (Pa)
Lực tác dụng lên pittông lớn là:
ADCT: \(\frac{F}{f}=\frac{S}{s}\text{⟹}F_L=\frac{S_L\cdot f_N}{s_N}=\frac{0,02\cdot480}{0,00025}=38400\) (N)

Công suất: P = A/t
Như vậy, công suất phụ thuộc vào công thực hiện (A) và thời gian (t)

Tóm tắt:
\(t=1p40s=100s\)
\(h=5m\)
\(s=40m\)
\(m=65kg\)
\(\Rightarrow P=10m=650N\)
==========
a) \(A=?J\)
b) \(\text{℘}=?W\)
Công bạn Minh thực hiện được:
\(A=P.h=650.5=3250J\)
Công suất của bạn Minh:
\(\text{℘}=\dfrac{A}{t}=\dfrac{3250}{100}=32,5W\)
Cho mình hỏi với:
Tại sao Công của bạn Minh thực hiện lại =P.h=650. 5
mà không phải là = F. s= 650.40
á dù !
v = \(\frac{S}{t}\)
t = \(\frac{S}{v}\)
S = v*t
vtb = \(\frac{S_1+S_2+S_3+...+S_n}{t_1+t_2+t_3+...+t_n}\)
p = \(\frac{F}{S}\)
F = S*p
S = \(\frac{F}{p}\)
p = d*h
d = \(\frac{p}{h}\)
h = \(\frac{p}{d}\)
\(\frac{F}{f}=\frac{S}{s}\)
Fa = d*V
A=F*s
P=\(\frac{A}{t}\)
H=\(\frac{Aci}{Atp}\cdot100\%\)
Q = m*c*\(\Delta t\)
Q tỏa = Q thu
Q = q*m
H = \(\frac{A}{Q}\)