
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

VT
Vũ Thành Nam
30 tháng 1 2019
Đúng(0)
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

VT
22 tháng 11 2017
Đáp án: A
Phương trình chuyển động của electron trong điện trường là:
x = vot ; y = at2/2
=> Phương trình quỹ đạo là:
y = ax2 / (2vo2)
Hạt đi ra được khỏi tụ điện tại điểm D nên ta có:
x = vot = l; y = at2/2
=>t = l/vo = 0,05/ 106 = 50 ns

VT
11 tháng 9 2018
Đáp án: D
UBA = 4,55V nên chiều điện trường từ B sang A, do vậy e chịu lực cản của lực điện trường chiều từ A sang B.
Ta có:
a = F/m = |e|U/md = 2.1013 m/s2
=> hmax = vo2/2a = (0,76.106)2 / (2.2.1013)=1,4.10-2 m
=>Các electron quang điện có thể tới cách bản B một đoạn gần nhất là:
s = d - hmax = 2,6cm