Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

+ Điện áp hiệu dụng giữa hai đầu cuộn cảm U L = U - U R 2 = 40 V.
ü Đáp án A

Điện áp hiệu dụng của mạch điện xoay chiều: \(U=\sqrt{U_R^2+U_L^2}\)
\(\Rightarrow50=\sqrt{30^2+U_L^2}\)
\(\Rightarrow U_L=40V\)

Điện áp hiệu dụng của mạch:
\(U=\sqrt{U_R^2+U_L^2}\)
\(\Rightarrow U_L=\sqrt{U^2-U_R^2}=40V\)

Đáp án D
+ Hệ số công suất của đoạn mạch
" Công suất tiêu thụ của mạch

Đáp án A
+ Đoạn nối tiếp RL thì điện áp trên điện trở luôn vuông pha với điện áp trên cuộn dây
Đáp án D