Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Khi L = L 1 thì dòng điện cùng pha với điện áp → hiện tượng cộng hưởng → Z C = Z L 1 = 2 π f L 1 .
Khi L = L 2 xảy ra cực đại điện áp hiệu dụng trên cuộn dây Z L 2 = R 2 + Z C 2 Z C ⇔ 2 π f L 2 = 50 2 + 2 π f L 1 2 2 π f L 1 → f = 25 Hz.
Đáp án A

Đáp án A
+ Cảm kháng của đoạn mạch Z L = 50 Ω
Với đoạn mạch chỉ chứa cuộn cảm thì điện áp hiệu dụng hai đầu đoạn mạch luôn vuông pha với cường độ dòng điện trong mạch
=> U = 100 2 V

Cảm kháng của đoạn mạch ZL = 50Ω.
- Với đoạn mạch chỉ chứa cuộn cảm thì điện áp hiệu dụng hai đầu đoạn mạch luôn vuông pha với cường độ dòng điện trong mạch:

Đáp án A
L =
L
1
, i cùng pha u => cộng hưởng
L =
L
2
, Ul max
Để ý thấy
L
2
=
2
L
1
. Thay R = 50 vào, ta có hệ:
Từ đó dễ dàng tìm được f = 25(Hz).
Đáp án A
+ Cảm kháng của cuộn cảm