Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Năng lượng Mặt Trời tỏa ra trong một ngày là A = P.t = 3,9.1026.86400 = 3,3696.1031 J
Chọn đáp án D

Đáp án B
Năng lượng của Mặt trời tỏa ra trong một ngày là:
W
=
P
t
=
3
,
9
.
10
26
.
86400
=
3
,
3669
.
10
31
J

Đáp án D
Năng lượng Mặt Trời tỏa ra trong một ngày là:
E = P.t = 3,9.1026.24.3600 = 3,3696.1031 J.

Đáp án D
Công thức tính năng lượng:
A = P . t = 3 , 9 . 10 26 . 24 . 60 . 60 = 3 , 3696 . 10 31 ( J )

Ta có: \(W=W_t+W_d\)
\(\Leftrightarrow W_t=W_{dmax}-W_d\)
\(=\frac{1}{2}C.U^2_0-\frac{1}{2}Cu^2\)
\(=5.10^{-5}J\)
- Năng lượng Mặt Trời tỏa ra trong một ngày là: