Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Nhiệt lượng mà vùng mô bị chiếu nhận được từ tia laze trong 1 s:
Q’ = ℘.1 = 10J
Thể tích nước bị bốc hơi trong 1s:
V' = Q'/Q = 10/2,52334 = 3,963 m m 3

- Gọi m là khối lượng nước đã bốc hơi thì nhiệt lượng cần cung cấp để bốc hơi m lượng nước là:
Q = P.t = m.c.∆t° + m.L
- Thể tích nước mà tia laze làm bốc hơi trong 1 s là:

Đáp án: C
Gọi m là khối lượng nước bị bay hơi trong 1s.
Ta có:
Thể tích nước mà tia laze làm bốc hơi trong 1s là: V = m/D = 4,755mm3

Hiệu suất lí tưởng:
\(H_{max}=1-\dfrac{T_1}{T_2}=1-\dfrac{273+65}{273+250}=0,35\)
Hiệu suất động cơ:
\(H=40\%H_{max}=40\%\cdot0,35=0,14\)
Mà \(H=\dfrac{A}{Q_1}=\dfrac{P\cdot t}{Q_1}\)
\(\Rightarrow Q_1=\dfrac{P\cdot t}{H}=\dfrac{20000\cdot5\cdot3600}{0,14}=2,6\cdot10^9J\)
\(m=\dfrac{Q_1}{q}=\dfrac{2,6\cdot10^9}{3,4\cdot10^7}=75,63kg\)

Hiệu suất lí tưởng:
\(H=1-\dfrac{T_1}{T_2}=1-\dfrac{273+65}{273+250}=0,35\)
Hiệu suất động cơ:
\(H_{max}=70\%H=70\%\cdot0,35=0,245\)
Mà \(H=\dfrac{A}{Q}=\dfrac{P\cdot t}{Q}\)
\(\Rightarrow Q=\dfrac{P\cdot t}{H}=\dfrac{20000\cdot5\cdot3600}{0,245}=1,5\cdot10^9J\)
\(m=\dfrac{Q}{q}=\dfrac{1,5\cdot10^9}{3,4\cdot10^7}=42,86kg\)