K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

21 tháng 5 2021

thứ nhất bn đăng sai môn 

thứ hai bn giải r đăng lmj :???

11 tháng 10 2021

Thứ nhất đang sai môn 

Thứ hai không biết giải fndf]-0jhdfuhiofghjfgoihjfgopihjfgihjohjgo;hjghghgdjhldhjdfighjs;dligjlkdfgjdhfghfgh41fg6j541fg3j5h4gf6j54dgh65gf4654j

5gj5fg

35j4gh

6jfd4

5j4fj

3
10 tháng 1 2018

Tóm tắt :

\(V_1=130cm^3\)

\(V_2=175cm^3\)

\(F=4,2N\)

\(d_n=10000N\)/m3

a) \(F_A=?\)

b) \(D=?\)

GIẢI :

a) Thể tích của vật là:

\(V_v=V_2-V_1=175-130=45\left(cm^3\right)=0,000045m^3\)

Lực đẩy Ác-si-mét tác dụng lên vật là :

\(F_A=d_n.V_v=10000.0,000045=0,45\left(N\right)\)

b) Trọng lượng của vật là :

\(P=F_A+F=0,45+4,2=4,95\left(N\right)\)

Khối lượng của của vật là :

\(m=\dfrac{P}{10}=\dfrac{4,95}{10}=0,495\left(kg\right)\)

Khối lượng riêng của vật là :

\(D=\dfrac{m}{V}=\dfrac{0,495}{0,000045}=11000\)(kg/m3)

Vậy khối lượng riêng của chất làm nên vật là 11000kg/m3

10 tháng 1 2018

Tóm tắt:

\(V_1=130cm^3\\ V_2=175cm^3\\ F=4,2N\\ d_{nước}=10000N/m^3\\ \overline{a)F_A=?}\\ b)D_{vật}=?\)

Giải:

a) Thể tích của vật đó là:

\(V=V_2-V_1=175-130=45\left(cm^3\right)=0,000045\left(m^3\right)\)

Lực đẩy Ac-si-met tác dụng lên vật là:

\(F_A=d_{nước}.V=10000.0,000045=0,45\left(N\right)\)

b) Trọng lượng của vật là:

\(P=F_A+F=0,45+4,2=4,65\left(N\right)\)

Khối lượng của vật là:

\(m=\dfrac{P}{10}=\dfrac{4,65}{10}=0,465\left(kg\right)\)

Khối lượng riêng của chất làm vật là:

\(D_{vật}=\dfrac{m}{V}=\dfrac{0,465}{0,000045}\approx10333,33\left(kg/m^3\right)\)

Vậy:...

7 tháng 1 2018

Hỏi đáp Vật lý

7 tháng 10 2018

Cho mình hỏi vì sao chia ạ v1 và v2 để tìm D làm vật ạ

15 tháng 2 2017

Ra thêm đi bạn. Mình cần lắm

15 tháng 2 2017

Minh Thư Phan Thị sr bn =='' cái này là cụa bn mình -___- mình cx chưa có thi :"> mạng lag qtqd >.<

23 tháng 2 2017

a, Áp suất của nước

Pnước= 1,01*105105*2,5=265390,125 (Pa)

=> h= P/d =265390,125/ 10000= 26,54 (m)

b, Chiều cao của 5 tầng lầu:

h1= 4*5= 20(m)

Chiều cao của cột nước còn lại:

h2= h-h1 = 26,54- 20= 6,54(m)

Áp suất của vòi nước khi ở tầng 5:

P1= d*h2= 10000*6,54= 65400 (Pa)

0
0
0
0
0