Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a/ số học sinh giỏi là : 40 : 5 x 1 = 8 ( học sinh )
số học sinh còn lại là : 40 - 8 = 32 ( học sinh )
số học sinh trung bình là : 32 : 8 x 3 = 12 ( học sinh )
số học sinh khá là : 32 - 12 = 20 ( học sinh )
b/ tỉ số phần trăm của học sinh trung bình so với sối học sinh cả lớp là
12 : 40 = 0,3
0,3 = 30%
A) Số học sinh giỏi là :
40 x 1/5 = 8 ( học sinh)
Số học sinh còn lại là :
40 - 8 = 32 ( học sinh )
Số học sinh trung bình là:
32 x 3/8 = 12 ( học sinh)
B) Tỉ số phần trăm số học sinh trung bình so với số học sinh cả lớp là:
12 : 40 = 3/10=0,3=30%

1,học sinh 6a:120.35%=42 học sinh
học sinh 6b:42.20/21=40 học sinh
học sinh 6c:120-42-40=38 học sinh
2,hạnh ăn số táo:24.25%=6 quả
hoàng ăn số táo:(24-6).4/9=8 quả
còn lại số quả táo:24-6-8=10 quả
3,số HSG:48.1/6=8 học sinh
số học sinh TB:8.300%=24 học sinh
học sinh khá:48-8-24=16 học sinh
tỉ số % HSG với HS cả lớp:(8.100:48)%=16,66...%=17%
tỉ số % HSK với HS cả lớp:(16.100:48)%=33,33...%=33%
tỉ số % HSTB với HS cả lớp:(24.100:48)%=50%
5,số HSK:30.1/15=2 học sinh
số HSTB:(30-2).4/7=16 học sinh
số HSY:30-2-16=12 học sinh
tỉ số % của HSTB so với HS cả lớp:(16.100:30)%=53,33...%=53%
6,nửa chu vi:52,5:2=26,25(m)
ta có:150%=150/100=3/2
vậy chiều dài 3 phần,chiều rộng 2 phần
tổng số phần= nhau:3+2=5 phần
chiều dài là:26,25;5.3=15,75(m)
chiều rộng:15,75:3,2=10,5(m)
diện tích:15,75.10,5=165,375(m2)

Số học sinh trung bình của lớp đó là:
\(45 . \dfrac{7}{15}=21\) (học sinh)
Số học sinh còn lại là:
45 - 21 = 24 (học sinh)
Số học sinh khá là:
\(24 . \dfrac{5}{8}=15\) (học sinh)
Số học sinh giỏi là:
24 - 15 = 9 (học sinh)
Số học sinh trung bình của lớp là :
45. 7/15 = 21 ( học sinh)
Số học sinh còn lại là :
45 - 21= 24 ( học sinh)
Số học sinh khá của lớp là :
24. 5/8 = 15 ( học sinh)
Vậy số học sinh giỏi có là :
45 -24 - 15= 6 ( học sinh)
Chắc lớp 6 ko cần đáp số đâu ha❣❣❣
Chúc bạn học giỏi nhé

a) Số học sinh gỏi của lớp là: \(40x\frac{1}{5}=8\) (học sinh)
Số học sinh trung bình của lớp là: 40x30%=12 (học sinh)
Số học sinh khá của lớp là: 40-(8+12)=20 (học sinh)
b) Tỉ số học sinh khá so với cả lớp là: \(\frac{20x100}{40}=50\%\)
a/ Số hoc sinh giỏi của lớp là:
40x1/5=8 {học sinh}
số học sinh trung bình của lớp là:
40x30%=12 {học sinh}
Số học sinh khá của lớp là:
40-{8+12}=20 {học sinh}
Đáp số:giỏi:8 học sinh
trung bình:12 học sinh
khá:20 học sinh
b/Tỉ số hoc sinh khá so vói cả lớp là:
20x100/40=50%
đáp số:50%

a/Số hs trung bình là: 48*5/12=20 (hs)
Số hs còn lại là: 48-20=28(hs)
Số hs khá là: 28*4/7=16(hs)
Số hs giỏi là: 48-20-16=12(hs)
b/ Tỉ số giữa hs giỏi và hs kha là:12:16=3/4
c/Tỉ số phần trăm hs giỏi và hs tb là:12*100%:20=60%
Đ/S:a/giỏi:12hs
khá:16hs
tb:20hs
b/3/4
c/60%
số học sinh trung bình là :
48 x \(\frac{5}{12}\)= 20 ( học sinh )
số học sinh còn lại là :
48 - 20 = 28 ( học sinh )
số học sinh khá là :
28 x \(\frac{4}{7}\)= ...

sửa : số học sinh khá bằng " 4/9 " nha
giải
số học sinh trung bình là :
\(39.\frac{6}{13}=18\)( học sinh )
số học sinh khá bằng \(\frac{4}{9}\)số học sinh còn lại
\(\Rightarrow\)số học sinh khá bằng \(\frac{4}{13}\)số học sinh cả lớp
số học sinh khá là :
\(39.\frac{4}{13}=12\)( học sinh )
a) số học sinh giỏi là :
\(39-\left(12+18\right)=9\)( học sinh )
b) tỉ số phần trăm của số học sinh giỏi và số học sinh cả lớp là :
\(\frac{9.100}{39}\%=23,07\%\)
Đáp số : ...
a) Số học sinh trung bình là :
39 x 6/13 = 18 (em)
Số học sinh còn lại là :
39 - 18 = 21 ( em )
Số học sinh khá là :
21 x 4/7 = 12 (em)
Số học sinh giỏi là :
39 - 12 -18 = 9 ( em )
Bạn có thể đang bài này lên lazi.vn để nhận đc lời giải đầy đủ hơn nhé

Số hs giỏi là:
40x\(\frac{20}{100}=8\left(hs\right)\)
Số hs còn lại là:
40-8=32(hs)
Số hs khá là:
32x\(\frac{5}{8}=20\left(hs\right)\)
Số hs trung bình là:
40-(20+8)=12(hs)
Vậy số hs giỏi:8(hs)
khá:20(hs)
TB:12(hs)

HỌC SINH KHÁ:\(40.40:100=16\left(HS\right)\)
SỐ HỌC SINH CÒN LẠI:\(40-16=24\left(HS\right)\)
SỐ HỌC SINH TRUNG BÌNH:\(24.\frac{5}{8}=15\left(HS\right)\)
SỐ HỌC SINH GIỎI:\(40-\left(16+15\right)=9\left(HS\right)\)
TỔNG PHẦN TRĂM SỐ HỌC SINH GIỎI:\(9.100:40=22,5\%\left(HS\right)\)
a) Số học sinh giỏi là:
\(40\cdot\dfrac{1}{5}=8\)(bạn)
Số học sinh khá là:
\(32\cdot\dfrac{5}{8}=20\)(bạn)
Số học sinh trung bình là:
32-20=12(bạn)
b) Tỉ số phần trăm của số học sinh trung bính so với cả lớp là:
12:40=30%
a) Số học sinh giỏi là: 40. \(\dfrac{1}{5}\)=8 (học sinh)
Số học sinh trung bình là:
(40−8)×\(\dfrac{3}{8}\)=12 (học sinh)
Số học sinh khá là: 40−8−12=20 (học sinh)
b) Tỉ số % học sinh giỏi so với học sinh cả lớp là:
8:40×100 = 20%
Tỉ số % học sinh trung bìnhso với học sinh cả lớp là:
12:40×100 = 30%
Tỉ số % học sinh khá so với học sinh cả lớp là:
100% - 20% - 30% = 50%