K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

VT
26 tháng 4 2019
Chọn đáp án D.
Cường độ dòng điện định mức: I d m = 200 220 = 0 . 91 A
Giả sử mạch có n đèn mắc song song:
Áp dụng công thức máy biến áp:
Có:
Điều kiện để phương trình có nghiệm:

VT
18 tháng 1 2018
Chọn đáp án D
*Gọi công suất phát là P0, số bóng đèn điện là n thì khi đó
Chọn đáp án D
Gọi công suất phát là P 0 , số bóng đèn điện là n thì khi đó
P 0 = P t t + Δ P = 200 n + R . P 0 2 U 2 = 200 n + P 0 2 10 6 .20 ⇒ 20 P 0 2 − 10 6 P 0 + 200.10 6 n = 0 ⇒ Δ = 10 12 − 4.20.200.10 6 n ≥ 0 ⇒ n ≤ 62 , 5