Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

* Số phần tử của không gian mẫu: Ω = C 100 5 .
* Trong 100 sản phẩm đó có 8 sản phẩm hỏng và 92 sản phẩm không hỏng nên số phần tử của biến cố A là: n A = C 8 2 . C 92 3 .
Xác suất của biến cố A : P A = n A Ω = 299 6402 .
Chọn đáp án B.

Chọn C
Số phần tử của không gian mẫu là: .
Gọi biến cố A: “ Hai người được chọn đều là nam”.
Vậy xác suất cần tìm là: .

Gọi số học sinh nam là x \(\Rightarrow\) nữ là \(30-x\) (\(2\le x< 30\))
Không gian mẫu: \(C_{30}^3\)
Số cách chọn ra 2 nam và 1 nữ: \(C_x^2.C_{30-x}^1\)
Xác suất: \(\frac{C_x^2C_{30-x}^1}{C_{30}^3}=\frac{12}{29}\)
\(\Rightarrow x=16\)
Vậy có 16 nam và 14 nữ

Số kết quả có thể là C520C205.
Số kết quả thuận lợi là số cách chọn 5 số trong tập [1,2,…,10][1,2,…,10]. Do đó, số kết quả thuận lợi là C510C105.
Vậy xác suất cần tìm là C510C520≈0,016
đúng ko