Bạn Trinh đi xe đạp từ nhà đến trường, trong 1...">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

29 tháng 12 2022

Đổi 10m = \(\dfrac{1}{6}h\) 

Thời gian Trinh đi quãng đường còn lại là:

\(t=\dfrac{s}{v}=\dfrac{6}{12}=0,5\left(h\right)\)

Vận tốc trung bình của bạn Trinh là:

\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\dfrac{5+6}{\dfrac{1}{6}+0,5}=16,5\left(km/h\right)\)

13 tháng 9 2023

\(v_{tb}=\dfrac{6+8}{\dfrac{1}{3}+\dfrac{8}{12}}=14\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

19 tháng 11 2023

a) Vận tốc của Trung trong quãng đường đầu:

đổi \(6P=0,1h\)

\(v_1=\dfrac{S}{t}=\dfrac{1}{0,1}=10\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

b) Vận tốc trung bình:

\(v_{tb}=\dfrac{S}{t_{tb}}=\dfrac{3}{0,1+0,05+\dfrac{1}{6}}=9,47\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

3 tháng 1 2023

Tóm tắt:
S1 = 3 km
V1 = 100 km/h
t1 = ?
S2 = 2,4 km
t2 = 12 min = 0,2 h
Vtb = ?
                             Giải
Thời gian bạn An đi xe đạp từ nhà đến trường trong 3 km đầu là:
\(t_1=\dfrac{S_1}{V_1}=\dfrac{3}{100}=0,03\left(h\right)\) 
Vận tốc trung bình của bạn An đi trên cả quãng đường là:
\(V_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{3+2,4}{0,03+0,2}=23,5\) (km/h)

2 tháng 11 2023

tra loi ho t voi mai t thi roi

 

29 tháng 12 2022

*Tóm tắt

t1=10 min=\(\dfrac{1}{6}h\)

S1=3 km

S2=4 km

V2=12 km/h

*Lời giải

Thời gian bạn Linh đi 4 km với tốc độ 12 km/h là:

t2=\(\dfrac{S_2}{V_2}\) =\(\dfrac{4}{12}=\dfrac{1}{3}h\) 

Vận tốc của bạn Linh trên cả quãng đường là:

\(V_{TB}=\dfrac{S_1+S_2}{T_1+T_2}=\dfrac{3+4}{\dfrac{1}{6}+\dfrac{1}{3}}=14km/h\) 

Vậy vận tốc của bạn Linh trên cả quãng đường là 14 km/h

29 tháng 12 2022

*Bổ sung ở dòng cuối phần tóm tắt

V(cả quãng đường)=?

 Giúp với Dạng 1 : Tốc độ chuyển độngBài tập 1 : Một bạn học sinh chạy xe đạp từ nhà đến trường với tốc độ 12 km/h. Em hãy cho biết tốc độ chạy xe đạp 12 km/h nói đến tốc độ gì và cho biết ý nghĩa của con số đóBài tập 2 : Một học sinh đi xe đạp từ nhà đến trường mất 30 phút. Đoạn đường từ nhà đến trường dài 6 km. Tính tốc độ của bạn học sinh ? Bài tập 3 : Lúc...
Đọc tiếp

 Giúp với 

Dạng 1 : Tốc độ chuyển động

Bài tập 1 : Một bạn học sinh chạy xe đạp từ nhà đến trường với tốc độ 12 km/h. Em hãy cho biết tốc độ chạy xe đạp 12 km/h nói đến tốc độ gì và cho biết ý nghĩa của con số đó

Bài tập 2 : Một học sinh đi xe đạp từ nhà đến trường mất 30 phút. Đoạn đường từ nhà đến trường dài 6 km. Tính tốc độ của bạn học sinh ?

Bài tập 3 : Lúc 7 giờ, hai ô tô cùng khởi hành từ 2 địa điểm A, B cách nhau 180 km và đi ngược chiều nhau. Tốc độ của xe đi từ A đến B là 40 km/h, tốc độ của xe đi từ B đến A là 32 km/h. a) Tính khoảng cách giữa 2 xe vào lúc 8 giờ b) Đến mấy giờ thì 2 xe gặp nhau, vị trí hai xe gặp nhau cách A bao nhiêu km ?

Dạng 2 : Đồ thị quãng đường thời gian

Bài tập 1 : Từ đồ thị quãng đường thời gian, ta biết được những thông tin gì? Đồ thị chuyển động có tốc độ không đổi là gì ?

Bài tập 2 : Một người đi xe máy sau khi đi được 45 km với tốc độ 15 km/h thì dừng lại để nghỉ ngơi trong 2 giờ. Hãy vẽ đồ thị quãng đường - thời gian của người đi xe đạp.

0
16 tháng 12 2020

Đáp án:

a. S = 68m

b. 34 m

 Giải thích các bước giải:

 a. Quãng đường đi của tiếng vang:

S = v . t= 340/5 = 68m

b. Theo bài âm thanh đi 2 lần mới tới tại ta nên khoảng cách từ nguôi đó đến vách hang là:

68 ÷ 2 = 34m