Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đổi 7km 740m = 7740 m
4/5 h = 48 phút
1 phút xe đi được số m là
7740 : 36 = 215 (m)
4/5 giờ xe đi được số m là
215 x 48 = 10320 (m)
HT
Đổi 7 km 740 m = 7740 m
4/5 giờ = 48 phút
1 phút xe đi được số mét là :
7740÷36=215 (m)
4/5 giờ xe đi được số mét là :
215×48=10320 (m)
HT

vận tốc của người đó là:
2100:12=175m/phút
trong 1 giờ người đó đi được
175x60=10500m/giờ=10,5km/giờ
người đó đi 25,2 km hết:
25,2:10,5=2,4 giờ
Đ/S 2,4 giờ

a) Người đó đi được \(73,5:\frac{1}{60}\times\frac{1}{4}=1102,5\) (m)
b) Người đó đi được \(73,5:\frac{1}{60}\times\frac{2}{5}=1764\) (m)

Coi quãng đường đó là 1 .
Phân số chỉ 40 km là :
\(1\)\(-\) \(\left(\frac{1}{3}+\frac{2}{5}\right)\) \(=\)\(\frac{4}{15}\)( quãng đường )
Quãng đường đó dài :
\(40\) \(:\) \(\frac{4}{15}\) \(=\) \(150\) ( km )
Đáp số : 150 km .
Chúc học tốt !
40km ứng với:
1-(1/3+2/5)=4/15(quãng đường)
Quãng đường đó dài:
40:4/15=150 (km)

vận tốc ko đổi thì chỉ cần nhân đôi số km là ra kết quả : 60.2=120

trong một giờ, xe máy đi được : \(12:3=4\left(km\text{/}h\right)\)
trong 7 giờ xe đi được \(7\times4=28km\)
để đi hết 250 km cần : \(250:4=62,5\left(\text{ giờ}\right)=62giờ\text{ }30\text{ phút}\)
đi trong bao nhiêu phút được 300m nhỉ?
1/5 á