Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Ta có: 60%=3/5
a)Số hs giỏi là:45x2/9=10(hs)
Số hs khá là:(45-10)x3/5=21(hs)
Số hs trung bình là:45-10-21=14(hs)
b)Tỉ số giữa hs giỏi và hs trung bình là:
10:14=0,7142...=71,42%
b)Số hs giỏi chiếm số phần trăm số hs cả lớp là:
10:45=0,2222...=22,22%

a ) Số học sinh trung bình là :
45 x 2/9 = 10 ( học sinh )
Số học sinh khá là :
60% x ( 45 - 10 ) = 21 ( học sinh )
Số học sinh giỏi là :
45 - 10 - 21 = 14 ( học sinh )
b ) Tỉ số giữa học sinh giỏi và học sinh trung bình là :
14 : 10 = 7/5
c ) Số học sinh giỏi chiếm số phần trăm học sinh cả lớp là :
\(14:45\times100=14\times20:9=\frac{280}{9}\)\(=31,11\%\)
Đáp số : a ) 10 học sinh trung bình
21 học sinh khá
14 học sinh giỏi
b ) \(\frac{2}{3}\)
c ) 31,11%

a: số học sinh trung bình là 45*2/9=10 bạn
số học sinh khá là 35*3/5=21 bạn
số học sinh giỏi là: 35-21=14 bạn
b: Tỉ số là 14/10=7/5
c: Số học sinh giỏi chiếm:
14/45=31,11%

Số học sinh trung bình là :
45 x 2/9 = 10 ( học sinh )
Số học sinh khá là :
60% x ( 45 − 10 ) = 21 ( học sinh )
Số học sinh giỏi là :
45 − 10 − 21 = 14 ( học sinh )

1. số học sinh giởi là : \(40\cdot\frac{1}{5}=8\left(\text{ học sinh}\right)\)
số học sinh còn lại là \(40-8=32\text{ học sinh}\)
số học sinh trung bình là \(32\cdot\frac{3}{8}=12\text{ học sinh}\)
số học sinh khá là \(32-12=20\text{ học sinh}\)
2. Số học sinh khá là \(40\cdot40\%=16\text{ học sinh}\)
Số học sinh trung bình là : \(16:\frac{8}{11}=22\text{ học sinh}\)
số học sinh giởi là \(40-16-22=2\text{ học sinh}\)

a) Số HS giỏi là: 40.20%=8 (HS)
Số HS trung bình là: (40-8):16/9=18 (HS)
Số HS khá là:40-8-18=14 (HS)
b)Tỉ số phần trăm học sinh khá so với cả lớp là: 14:40.100=35%
Chúc bạn học tốt
a. Số học sinh giỏi của lớp đó là:
\(40\times20\%=8\left(hs\right)\)
Số học sinh còn lại của lớp đó là:
\(40-8=32\left(hs\right)\)
Số học sinh trung bình của lớp đó là:
\(32:\frac{16}{9}=18\left(hs\right)\)
Số học sinh khá của lớp đó là:
\(32-18=14\left(hs\right)\)
b. Tỉ số phần trăm số học sinh khá so với số học sinh cả lớp là:
\(14:40\times100\%=35\%\)
Đáp số: a. Giỏi: \(8hs\)
Khá: \(14hs\)
Trung bình: \(18hs\)
b. \(35\%\)
Ta có : 60%=3/5
Trong lớp có số học trung bình là:
45*2/9=10 (học sinh)
Trong lớp còn lại số học sinh là:
45-10=35 (học sinh)
Trong lớp có số học sinh khá là:
35*3/5=21 (học sinh)
Trong lớp có số học sinh giỏi là:
45-(10+21)=14 (học sinh)
k cho mk nhé!
số học sinh trung bình là 45x 2/9=10 (học sinh)
số học sinh còn lại là 45-10=35 ( học sinh)
số học sinh khá là 35x60%=21 (học sinh)
số học sinh giỏi là 45-10-21=14 (học sinh)