
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.



ta có:
trường hợp một:xe chạy nhanh có vận tốc là 30km/h
lúc xe một gặp xe hai thì:
S1-S2=20
\(\Leftrightarrow v_1t_1-v_2t_2=20\)
\(\Leftrightarrow30.2-2v_2=20\)
\(\Leftrightarrow60-2v_2=20\)
\(\Rightarrow v_2=20\) km/h
trường hợp hai:xe chạy chậm có vận tốc là 30km/h:
\(S_2-S_1=20\)
\(\Leftrightarrow v_2t_2-v_1t_1=20\)
\(\Leftrightarrow2v_2-30.2=20\)
\(\Leftrightarrow2v_2-60=20\Rightarrow v_2=40\) km/h
b)nếu vận tốc xe hai là 30km/h:
S1=v1t1=60km
S2=v2t2=40km
nếu vận tốc xe hai là 40km/h:
S1=v1t1=60km
S2=v2t2=80km


1 . D
2 . D
3 . B
4 . A
sai cho mình xin lỗi
học tốt
mình k7 nhưng dốt lý lắm :))

Theo tui lực là nguyên nhân làm thay đổi vận tốc của cđ or làm vật bị biến dạng mới đúng


Gọi S là nửa QĐ
Vận tốc trung bình trên nửa QĐ sau là
vtb2=S/(1/3S/8+2/3S/18)=1/(1/3/8+2/3/18)=12 12/27
Vận tốc trung bình trên cả QĐ là
vtb=2S/(S/12+S/12 12/27)=2/(1/12+1/12 12/27)=
12 12/55=12,2km/h
Chỗ 12 12/27 là hỗn số

ta có:
thời gian người đó đi trên 1/3 quãng đường đầu là:
\(t_1=\frac{S_1}{v_1}=\frac{S}{3v_1}=\frac{S}{42}\)
thời gian người đó đi trên 1/3 quãng đường giữa là:
\(t_2=\frac{S_2}{v_2}=\frac{S}{3v_2}=\frac{S}{48}\)
thời gian người đó đi trên 1/3 quãng đường cuối là:
\(t_3=\frac{S_3}{v_3}=\frac{S}{3v_3}=\frac{S}{30}\)
vận tốc trung bình của người đó là:
\(v_{tb}=\frac{S}{t_1+t_2+t_3}=\frac{S}{\frac{S}{42}+\frac{S}{48}+\frac{S}{30}}\)
\(\Leftrightarrow v_{tb}=\frac{S}{S\left(\frac{1}{42}+\frac{1}{48}+\frac{1}{30}\right)}=\frac{1}{\frac{1}{42}+\frac{1}{48}+\frac{1}{30}}=12,8\) km/h

ta có:
lúc người đi xe đạp đuổi kịp xe người đi bộ là:
\(S_1-S_2=8\)
\(\Leftrightarrow v_2t_2-v_1t_1=8\)
\(\Leftrightarrow12t_1-4t_2=8\)
mà t1=t2=t
\(\Rightarrow8t=t\Rightarrow t=1h\)
\(\Rightarrow S_1=v_1t_1=12km\)
vậy hai người gặp nhau lúc 7h(sau 1h) và vị trí gặp cách điểm xuất phát 12km
Lực đẩy ác si mét tác dụng lên vật là
\(F_A\)=\(d_n.V_v\)=10000.0,15=1500(N)
Đ/s...