
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Bài giải:
Đổi: 45km = 45000m
Thời gian con cá đó bơi quãng đường dài 45 km là:
45000 : 25 = 1800 (giây) = 30 (phút)
Đáp số: 30 phút
Chúc bạn học giỏi!!!!

Đổi 45 km = 45000 m
Do đó thời gian con cá mập đó bơi 45km là :
45000 : 25 = 1800 ( giây ) = 30 phút
Đáp số 45 phút

người thứ ba câu được 11 con cá và người đó đứng để câu

Vì số cá của tôi = trung bình cộng của 3 người, nên cũng bằng trung bình cộng của 2 bạn Hùng và Dũng
Số cá tôi câu được là
(15 + 11) : 2 = 13 con
Vì bạn câu được số cá = trung của của 3 bạn => số cá bạn câu được = trung bình số cá mà Dũng và Hùng câu được
=> Bạn câu được số con cá là:
( 15 + 11 ) : 2 = 13 ( con )
Đáp số: 13 con