K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Các câu hỏi dưới đây có thể giống với câu hỏi trên

1 tháng 8 2016
Ta có: \(\omega=2\pi f=5\pi\) ; A = 4cm
\(\omega=\sqrt{\frac{K}{m}}=\sqrt{\frac{K}{0,1}}\Rightarrow K=25\)
\(\Delta l_o=\frac{mg}{k}=\frac{0,1.10}{25}=4cm\)
Áp dụng CT: \(F_{đh}max=K\left(\Delta l_o+A\right)\) và \(F_{đh}min=k\left(\Delta l_o-A\right)\)
Suy ra, Fmax = 2 N và Fmin = 0 N
Theo mình là đáp án khác.
Lực đàn hồi cực đại: \(k.A=2\) (1)
Gia tốc cực đại: \(\omega^2.A=\dfrac{kA}{m}=2\) (2)
Từ (1) và (2) suy ra \(m=1kg\)
Chọn đáp án A,
Ta chọn đáp án A .
Bài giải
Lực đàn hồi cực đại :
\(k.A=2\left(1\right)\)
Gia tốc cực đại :
\(w^2.A=\dfrac{kA}{m}=2\left(2\right)\)
Từ (1) và (2) suy ra m = 1 kg