Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

X X X V2 V1 V3 Đ1 Đ2 Đ3
b)đối với mạch điện được mắc nối tiếp ta có biểu thức
UĐ1+UĐ2 +UĐ3= 12V+8V+10V=30V
vậy hiệu điện thế giữa 12 cực của nguồn điện là 30V

a, Hai bóng đèn mắc mối tiếp .
b, Vì đoạn mạch mắc nối tiếp nên công thức :
I=I1=I2=0,9A
Vậy cường độ dòng điện chạy qua đèn Đ1 và Đ2 là 0,9A
c, Vì đoạn mạch mắc nối tiếp nên ta có công thức :
V=V1+V2
V=5+3
V=8
Vậy số chỉ của vôn kế V là 8V
d,k hiu

Gọi hiệu điện thế giữa 2 đầu nguồn là \(U\) và \(U=3V\)
Hiệu điện thế giữa 2 đầu đèn 1 là : \(U_1=1V\)
Hiệu điện thế giữa 2 đầu đèn 2 là : \(U_2\)
Cường độ dòng điện của toàn mạch là : \(I=0,01A\)
Cường độ dòng điện chạy qua đèn 1 là : \(I_1\)
Cường độ dòng điện chạy quá đèn 2 là : \(I_2\)
Ta có: \(đ_1\) nt \(đ_2\)
=> \(I_1=I_2=I=0,01A\)
=> \(U=U_1+U_2=>3V=1V+U_2=>U_2=3V-1V=2V.\)
Vậy \(.......................\)

Đề bài của bạn thiếu 2 dự kiện
+) Bạn thiếu nguồn điện nên không đo được
+) Trong mạch điện mắc nối tiếp thì cần phải biết hiệu điện thế giữa 2 đầu 1 đèn và hiệu điện thế của cả mạch thì mới tính được HĐT giữa 2 đầu đèn 2, nhưng ở đây mới chỉ có HĐT giữa 2 đầu đèn 1, nếu chỉ cho dữ kiện này thì đây sẽ là mạch điện mắc song song

a,
b, Vì đèn 1 và đèn 2 mắc nối tiếp nên:
I=I1=I2=1,5A
Vậy cường độ đi qua mỗi đèn là 1,5A
Vì đèn 1 và đèn 2 mắc nối tiếp nên:
U=U1+U2
=>4,9V=2,4V+U2
=>U2=4,9V-2,4V=2,5V
vậy hiệu điện thé đen 2 là 2,5V

a. Vẽ sơ đồ mạch điện
A Đ1 Đ2 V + - + - + -
b. Do đèn Đ1 và Đ2 mắc nối tiếp nên cường độ dòng điện là như nhau: I1 = I1 = 1,5A
c. Ta có: U = U1 + U2 --> U1 = U - U2 = 10 - 3 = 7V
d. Nếu tháo bỏ Đ1 thì Đ2 không sáng, vì mạch điện bị ngắt tại vị trí đèn Đ1
Ampe kế chỉ 0A, Vôn kế chỉ 10V (bằng hiệu điện thế của nguồn)
Hiệu điện thế hai cực của nguồn điện lúc này là 10V.
Câu 6. Cho Ampe kế có số chỉ như hình vẽ
a. Vẽ sơ đồ mạch điện gồm có: nguồn 2 pin nối tiếp,
1 công tắc đóng, 2 bóng đèn mắc nối tiếp, ampe kế đo
cường độ dòng điện trong mạch, vôn kế 1 đo hiệu điện
thế giữa hai đầu đèn 1, vôn kế 2 đo hiệu điện thế giữa
hai đầu đèn 2.
b. Vôn kế 1 chỉ 6 V, vôn kế 2 chỉ 7 V. Số chỉ ampe kế
như hình 2. Tính hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn mạch
và cường độ dòng điện qua đèn 2.