
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Vật sẽ đạt vận tốc là 1,5m/s lúc ném lên và lúc rơi xuống
Chọn gốc là mặt đất, chiều dương từ dưới lên trên, chọn gốc thời gian là lúc khi ném lên đạt vận tốc là 1,5m/s
Thời gian để nó đến độ cao cực đại là:
\(v=v_0+at\Leftrightarrow0=1,5-10t\)
\(\Leftrightarrow t=0,15\left(s\right)\)
Thời gian để nó từ vận tốc bằng 0 đến lúc bằng 1,5m/s lúc rơi xuống là:
\(v=v_0+at\Leftrightarrow1,5=0+10t\)
\(\Leftrightarrow t=0,15\left(s\right)\)
Vậy thời gian giữa 2 lần vật đạt tốc độ 1,5m/s là 0,15.2= 0,3(s)
Ko bt là cho v= 4m/s để lm j nhỉ, nếu sd cái đấy thì cách lm đó dài hơn cách này nhiều, cậu có thể lm theo cách khác đó cx đc =))

1. Một viên bi có thể tích #Hỏi cộng đồng OLM #Vật lý lớp 10
một vật có trọng lượng là #Hỏi cộng đồng OLM #Vật lý lớp 10

1.Một vật được thả rơi tự do từ độ cao \(30^0\). Bỏ qua ma sát. Lấy #Hỏi cộng đồng OLM #Vật lý lớp 10

1.
vận tốc khi chạm đất
v=g.t=g.\(\sqrt{\dfrac{2h}{g}}\)=20m/s
2.
độ cao cực đại vật đạt được (a=-g=-10m/s2), (v=0)
\(v^2-v_0^2=2as\)
\(\Rightarrow s=\)1,8m
3.
theo định luật II niu tơn
\(\overrightarrow{P}+\overrightarrow{N}=m.\overrightarrow{a}\)
chiếu lên trục Ox phương song song với mặt phẳng ngang, chiều dương cùng chiều chuyển động
\(sin\alpha.P=m.a\)
\(\Leftrightarrow a=5\)m/s2
vận tốc của vật khi đến chân đốc
\(v^2-v_0^2=2as\) (v0=0)
\(\Rightarrow v=\)10m/s
sao lúc ấn vào câu hỏi thấy đang tải thì có hiện độ cao 20m so với mặt đất tải xong thì ko thấy đâu hết z?????