Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Đổi 6,1km=6100m
Thời gian âm thanh truyền đi trong thép là t=s/v=6100/6100=1 (s)
Quãng đường âm thanh đi trong không khí là s=v.t=340.1=340(m)
câu dưới ko có độ dài đáy hả
thời gian truyền tới đáy là t=s/v= s/1500 (s)

Khoảng cách từ tiếng sét đến tai ta là:
s = v . t = 340 . 5 = 1700 (m)

rất đơn giản, bn chỉ việc đổi đơn vị
1080000000km/h = 1080000000/3600= 300000km/s
vậy p/án: D
Ánh sáng truyền trong không khí với vận tốc gần bằng:
A.10,08 triệu km/h
B.1,08 triệu km/h
C.108 triệu km/h
D.1080 triệu km/h

Khoảng cách từ tia sét đến ta: s = v. t = 3400 . 3 = 10200 (m)

Bạn ơi vận tốc truyền âm trong không khí là 340m/s chứ không phải 3400m/s đâu nhe. Dưới đây mình giải theo 340m/s nha.
Tóm tắt:
t=3 giây
v=340m/s
S=?
Giải
Khoảng cách từ người đó đến nơi xảy ra tiếng sét là:
S=v.t=340.3=1020(m)~1(km)

Để nghe thấy âm phản xạ thì thời gian âm truyền từ chỗ người nói đến nơi phát ra âm phản xạ sau \(0,5\left(s\right)\)là:
\(t=0,5:2=0,25\)\(\left(s\right)\)
Để nghe thấy âm phản xạ thì khoảng cách từ âm phản xạ cách người đó là:
\(S=v.t=340.0,25=85\left(m\right)\)
Vây để nghe thấy âm phản xạ thì khoảng cách từ âm phản xạ đến người đó là \(85\left(m\right)\)
340 m/s
=340.60 m/phút
=340.60.60 m/h
=340.60.60:1000 km/h
=1224 km/h
Đáp số:
-km/h=1224 km/h
-m/s=340m/s
Chúc bạn thi tốt nhé