Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

a/ Ta có: VO2(đktc) = 0,25 x 22,4 = 5,6 lít
b/ Ta có: VH2(đktc) = 0,6 x 22,4 = 13,44 lít
c/ Ta có:
- nCO2 = 4,4 / 44 = 0,1 (mol)
- nN2 = 22,8 / 28 \(\approx0,81\left(mol\right)\)
=> Vhỗn hợp khí(đktc) = ( 0,1 + 0,15 + 0,81 ) x 22,4 = 23,744 (lít)
a.VO2=n.22,4=0,25.22,4=5,6l
b.VH2=n.22,4=0,6.22,4=13,44l
c.nCO2=m:M=4,4:44=0,1mol
nN2=m:M=22,8:28=0,8mol
Vhh=(0,1.22,4)+(0,15.22,4)+(0,8.22,4)=23,52l

Gia Hân NgôNguyễn Anh ThưChu HiếuThảo Phương AzuePhạm Hoàng GiangAnh Hoàng Ngọc HiềnVũLeejung KimCẩm Vân Nguyễn Thị
Bổ sung ạ
1. So sánh hỗn hợp A với hỗn hợp B về khối lượng và thể tích ở điều kiện tiêu chuẩn biết hỗn hơp A gồm 9,033 . 1024 phân tử CO, H2. Trong đó mCO= 2mH2. Hỗn hợp B gồm 4,8 lit khí H2S, SO2, SO3(điều kiện thường). Trong đó, nH2S : nSO2 : nSO3(tỉ lệ)Hoàng Thị Anh ThưHồ Hữu Phước
Gia Hân NgôRain Tờ Rym TeTen HoàngTrần Hữu TuyểnHung nguyenNguyễn Anh Thưđề bài khó wá
mn giúp vs ạ

gọi x, y lần lượt là nCuO, nFe3O4
mCuO + mFe3O4 = 4,72
⇒ 80x + 232y = 4,72 (1)
x : y = 3 : 1
⇒ x - 3y = 0 (2)
từ (1) và (2) ⇒ x = 0,03
y = 0,01
khi khử oxit bằng H2, CO thì có 2 điều
1) H2, CO chỉ khử được những oxit sau nhôm tức là từ Zn trở đi
2) nH2, nCO = nO( trong oxit)
⇒ nH2, CO = nO = nO(trong CuO) + nO(trong Fe3O4)
= nCuO + 4nFe3O4
= 0,03 + 4.0,01
= 0,07 mol
⇒ V = 0,07.22,4 = 1,568 l

Sửa đề : CH2 thành CH4
a. Gọi số mol CH4 và C2H2 là a và b
Ta có\(a+b=\frac{8,96}{22,4}=0,4\left(mol\right)\)
Lại có M hỗn hợp khí\(=11,75.2=23,5\left(\frac{g}{mol}\right)\)
\(\rightarrow\frac{16a+26b}{a+b}=23,5\)
\(\rightarrow\left\{{}\begin{matrix}a=0,1\\b=0,3\end{matrix}\right.\)
\(\rightarrow\%V_{CH4}=\frac{0,1}{0,4}=25\%;\%V_{C2H2}=75\%\)
b. 8,96l có 0,1mol CH4 và 0,3mol C2H2
\(\rightarrow\) 1,12l có 0,0125mol CH4 và 0,0375mol C2H2
\(PTHH:CH_4+2O_2\rightarrow CO_2+2H_2O\)
_______0,0125 ___ 0,025___________
\(2C_2H_2+5O_2\rightarrow4CO_2+2H_2O\)
0,0375 __0,09375_________________
\(\rightarrow n_{O2}=0,025+0,09375=0,11875\left(mol\right)\)
\(\rightarrow V_{O2}=0,11875.22,4=2,66\left(l\right)\)

2) Khối lượng oxi tham gia phản ứng:
ADĐLTKL: \(m_{O_2}=31,8-11=20,8g\)
\(n_{O_2}=\frac{20,8}{32}=0,65mol\)
C+O2->CO2
4P+5O2->2P2O5
Đặt số mol C là x, số mol P là y, có hệ pt:
\(\left\{\begin{matrix}x+\frac{5}{4}y=0,65\\12x+31y=11\end{matrix}\right.\)
=> x=0,4;y=0,2
\(m_C=0,4.12=4,8g\)
\(m_P=0,2.31=6,2g\)
\(V_{O_2}=0,65.22,4=14,56l\)
1) \(CH_4+2O_2->CO_2+2H_2O\)
\(2C_2H_2+5O_2->4CO_2+2H_2O\)
\(n_{hh}=\frac{11,2}{22,4}=0,5mol\)
\(n_{O_2}=\frac{25,76}{22,4}=1,15mol\)
Đặt số mol CH4 là x, số mol C2H2 là y, ta có:
\(\left\{\begin{matrix}x+y=0,5\\2x+2,5y=1,15\end{matrix}\right.\)
=>x=0,2;y=0,3
\(V_{CH_4}=0,2.22,4=4,48l;V_{C_2H_2}=0,3.22,4=6,72l\)
\(m_{CH_4}=0,2.16=3,2g;m_{C_2H_2}=0,3.26=7,8g\)
Tới đây thì dễ rồi!!!! Không ghi nữa :3

PTHH: \(2CO+O_2\rightarrow2CO_2\\ 0,15mol:0,075mol\leftarrow0,15mol\)
\(2H_2+O_2\rightarrow2H_2O\\ 0,25mol:0,125mol\rightarrow0,25mol\)
\(n_{CO_2}=\dfrac{3,36}{22,4}=0,15\left(mol\right)\)
\(n_{O_2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\)
\(\Leftrightarrow n_{O_2trongpuvoiH_2}=0,2-0,075=0,125\left(mol\right)\)
\(\left\{{}\begin{matrix}V_{O_2}=0,15.22,4=3,36\left(l\right)\\V_{H_2}=0,25.22,4=5,6\left(l\right)\end{matrix}\right.\)
\(\Leftrightarrow\left\{{}\begin{matrix}\%V_{CO}=\dfrac{3,36}{3,36+5,6}100\%=37,5\%\\\%V_{H_2}=100\%-37,5\%=62,5\%\end{matrix}\right.\)