Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

- Khi nối tắt tụ điện áp hiệu dụng trên điện trở bằng điện áp hiệu dụng trên cuộn dây
- Ta có hình vẽ:
- Từ hình vẽ, ta có:
- Công suất tiêu thụ của mạch khi chưa nối tắt tụ điện:

Đáp án B
+ Chưa nối tắt tụ: (1)
+ Sau khi nối tắt tụ:

Khi tụ điện bị nối tắt (H.III.6.G)
⇒ r 2 + Z L 2 = 60 2
Kết hợp với (a) : r = 30 Ω và Z L = 30 3 Ω
Khi tụ điện không bị nỗi tắt :
⇒ Z L - Z C = 0 ⇒ Z L = Z C = 30 3 Ω

Đáp án B
+ Khi nối tắt tụ điện áp hiệu dụng trên điện trở bằng điện áp hiệu dụng trên cuộn dây
+ Công suất tiêu thụ của mạch khi chưa nối tắt tụ điện

+ Khi nối tắt tụ điện áp hiệu dụng trên điện trở bằng điện áp hiệu dụng trên cuộn dây.
→ R 2 = r 2 + Z L 2 .
+ Từ hình vẽ, ta có → Zd = 2r = 60 Ω → r = 30 Ω và Z L = 30 3 Ω.
+ Công suất tiêu thụ của mạch khi chưa nối tắt tụ điện
P = U 2 R + r R + r 2 + Z L − Z C 2 ⇔ 250 = 150 2 60 + 30 60 + 30 2 + Z L − Z C 2
→ Z C = 30 3 Ω.

Đáp án B
+ Khi nối tắt tụ bằng một dây dẫn thì mạch chỉ có điện trở và cuộn dây. + Từ hình vẽ ta có: +
|
|
Chọn B
Khi nối tắt tụ điện áp hiệu dụng trên điện trở bằng điện áp hiệu dụng trên cuộn dây
Công suất tiêu thụ cảu mạch khi chưa nốt tắt tụ điện