Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

mua 0.5kg nho và 1kg táo phải trả 60
mua 1kg nho và o.5 táo phải trả 72
->1.5kg nho và 1.5kg táo = 72+60=132
->giá của 0.5 nho và 0.5 táo là 132:1.5=88
->giá của 0.5 nho là 88-60=28 -> giá của 1kg nho là 56
-> giá của 0.5 táo là;72-56=16 -> giá của 1kg táo là 16x2=32
đáp số 1kg nho là 56000 và 1kg táo là 32000

Như thế này nha!
Theo đề bài, thì:
Tổng 1,5 kg nho và 1,5 kg táo phải trả số tiền là:
60.000 + 72.000 = 132.000 (đồng)
Vậy tổng 1 kg nho và 1 kg táo phải trả số tiền là:
132.000 : 1,5 = 88.000 (đồng)
Giá tiền của 0,5 kg nho là:
88.000 - 60.000 = 28.000 (đồng)
Như thế, giá tiền 1 kg nho là:
28.000 x 2 = 56.000 (đồng)
Cuối cùng, giá tiền 1 kg táo là:
60.000 - 28.000 = 32.000 (đồng)
Kết luận: 1 kg nho - giá: 56.000 đồng
1 kg táo - giá: 32.000 đồng

1.
Theo đề bài :
0,5 kg nho + 1kg táo = 60 000 đồng \(\Rightarrow\) 1kg nho + 2kg táo = 120 000 đồng (1)
1 kg nho + 0,5 kg táo = 72 000 đồng (2)
Lấy (1) - (2) = ( 1kg nho + 2kg táo ) - (1kg nho - 0,5 kg táo) = 120 000 - 72 000 = 48 000 đồng.
Hay 1,5 kg táo = 48 000 đồng \(\Rightarrow\) 1kg táo giá : 48 000 : 1,5 = 32 000 đồng.
Thay vào (1) \(\Rightarrow\) 0,5 kg nho giá 60 000 - 32 000 = 28 000 ( đồng )
\(\Rightarrow\) 1 kg nho giá : 28 000 : 0,5 = 56 000 ( đồng )
Vậy 1kg nho giá 56 000 đồng , 1 kg táo giá 32 000 đồng.
2. ( Thiếu dữ liệu em nhé )
#Panda

Bài 1 :
Số tiền mua giống vịt là : 338000:13x7 = 182000 (đồng)
Số tiền mua giống gà là : 338000-182000 = 156000 (đồng)
ĐS : vịt : 182000 đồng ; gà : 156000 đồng
Bài 2 :
Mua 2kg gạo nếp và 6kg gạo tẻ hết số tiền là : 65000x2 = 130000 (đồng)
1kg gạo tẻ mua hết số tiền là : 130000-115000 = 15000 (đồng)
1kg gạo nếp mua hết số tiền là : 65000-15000x3 = 20000 (đồng)
ĐS : 1kg gạo nếp : 20000 đồng ; 1kg gạo tẻ : 15000 đồng
BYE !
Câu 1. 56000đ giá 1kg nho
Câu 2. B. 13%
e cảm ơn ạ