Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Combo 3 câu :)
4/ \(f=5Hz\Rightarrow\omega=10\pi\left(rad/s\right)\)
\(A^2=x^2+\frac{v^2}{\omega^2}\Leftrightarrow A=\sqrt{\left(2\sqrt{3}\right)^2+\frac{20^2\pi^2}{10^2\pi^2}}=4\left(cm\right)\)
\(2\sqrt{3}=4\cos\varphi\Rightarrow\varphi=\pm\frac{\pi}{6}\)
\(v=-20\pi< 0\Rightarrow\varphi>0\Rightarrow\varphi=\frac{\pi}{6}\)
\(\Rightarrow x=4\cos\left(10\pi t+\frac{\pi}{6}\right)\)
5/ \(A^2=\frac{a^2}{\omega^4}+\frac{v^2}{\omega^2}\Rightarrow A=\sqrt{\frac{a^2}{\omega^4}+\frac{v^2}{\omega^2}}=...\)
6/ Áp dụng công thức ở câu 5

Chu kì dao động: \(T=\dfrac{2\pi}{\omega}=0,5s\)
a) t = 0,124s = T/4
Biểu diễn dao động bằng véc tơ quay, ta có:
-8 > x 8 O -4 M N 30 60 30
Ban đầu, vị trí của vật ứng với véc tơ quay tại M, sau T/4, vị trí đó đến điểm N.
\(\Rightarrow x = 8\cos 30^0=4\sqrt 3(cm)\)
b) Hoàn toàn tương tự, ta tìm được li độ của vật sau 0,3125s là \(x=0cm\)

Chu kì: \(T=\frac{2\pi}{5\pi}=0,4s\)
Trong thời gian 1/10 s = 1/4 T thì véc tơ quay đã quay một góc: 360/4 = 900.
Biểu diễn bằng véc tơ quay, ta dễ dàng tìm đc li độ thời điểm sau đó 1/10 s là 4 và -4cm.

Biểu diễn dao động bằng véc tơ quay, trong thời gian 0,25s véc tơ quay một góc: \(0,25.4\pi=\pi\)(rad)
Véc tơ quay quay góc 1800, thì li độ có giá trị -4cm.
Sao biết pi quay 180 độ v bạn . -4 mình cũng k biết nữa . mong bạn chỉ

Phương trình tổng quát: \(x= A cos(\omega t+\varphi)\)
+ Tần số góc: \(\omega = 2\pi/2 = \pi \ (rad/s)\)
+ t=0, vật qua VTCB theo chiều đương \(\Rightarrow\left\{ \begin{array}{} x_0 = 0\ cm\\ v_0 >0 \end{array} \right.\)\(\Rightarrow\left\{ \begin{array}{} \cos \varphi = 0\ cm\\ \sin \varphi <0 \end{array} \right. \Rightarrow \varphi = -\frac{\pi}{2}\)
Vậy phương trình dao động: \(x = 5\cos(\pi t - \frac{\pi}{2})\) (cm)
tại sao lại ra φ=\(\dfrac{-\pi}{2}\) làm cách nào vậy bạn???

M > x N P O 12 6 -6 60 0
Chu kì: \(T=\dfrac{2\pi}{5\pi}=0,4s\)
Ban đầu, véc tơ quay xuất phát từ M.
Vật qua li độ x = -6cm khi véc tơ quay quay đến N, P.
Véc tơ quay quay được 1 vòng thì quay x = -6cm 2 lần.
Do vậy, khi véc tơ quay quay được 1008 thì nó qua x= -6cm 2016 lần.
Còn 1 lần cuối, véc tơ quay sẽ quay 1/2 vòng nữa.
Vậy tổng thời gian là:
\(t=1008T+\dfrac{T}{2}=1008,5T=1008,5.0,4=403,4s\)