Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Tổng vận tốc của hai xe là
180:2=90(km/giờ)
Vận tốc ô tô xuất phát từ B là
90:(2+3)x3=54(km/giờ)
Vận tốc ô tô xuất phát từ A là
90:(2+3)x2=36(km/giờ)
Đáp số 54 km/giờ và 36 km/giờ
tổng vận tốc 2 ô tô là:
180 : 2 = 90 (km)
vận tốc ô tô đi từ A là:
90 : (2 + 3) x 2 = 18 (km/h)
vận tốc ô tô đi từ B là:
90 - 18 = 72 (km/h)
ĐS...........

Bài giải:
Tổng vận tốc của hai ô tô là:
180 : 2 = 90 (km)
Ta có sơ đồ:
Vận tốc của ô tô đi từ A là:
90 : (2 + 3) x 2 = 36 (km/giờ)
Vận tốc của ô tô đi từ B là:
90 : (2 + 3) x 3 = 54 (km/giờ)
Hoặc 90 - 36 = 54 (km/giờ)
Đáp số: 54km/giờ ; 36 km/giờ.

Tong van toc cua hai xe la :
180 : 2 = 90 ( km/ h )
Van toc xe do tu A la :
90:5.2= 36 (km / h)
Van toc xe di tu B la : 90 - 36 = 54 (km / h )
Tổng vận tốc là : 180 : 2 = 90 ( km/giờ )
Vận tốc ô tô đi từ A là : 90 : ( 2+3 ) * 2 = 36 (km/giờ)
Vận tốc ô tô đi từ B là : 90 - 36 = 54 ( km/giờ)
Đ/S : 36km/giờ
54km/giờ

Một giờ `2` xe đi được:
`210 : 2 = 105 km`.
Vận tốc xe đi từ `A` là:
`105 : (2+3) xx 2 = 42 km//h`.
Vận tốc xe đi từ `B` là:
`105 - 42 = 63 km//h`.

Tổng vận tốc của hai xe ô tô là: 174 : 2 = 87
Đổi 1,5 = 3/2
Tổng số phần bằng nhau là:3 + 2 = 5
Vận tốc của ô tô đi từ A là: 87 : 5 x 3 = 52,2 (km/giờ)
Vận tốc của ô tô đi từ B là: 87 - 52,2 = 34,8 (km/giờ)
Đáp số: 52,2km/giờ và 34,8km/giờ