K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

2 tháng 8 2021

Đáp án:

 - thời gian đi hết quãng đường trước khi sửa xe là

t1=4/10=0,4h

thời gian đi hết quãng đường sau khi sửa xe

t2=8/v2

vận tốc trung bình là:

vtb =s1+s2/t1+t2 <=> 6=4+8/0,4+8/v2

=>6(0,4 + 8/v2)=12

=> 9,6 = 48/v2

=>v2 = 5

NM
1 tháng 8 2021

Gọi S là độ dài quãng đường AB

ta có thời gian xe đi nửa quãng đường đầu là :

\(\frac{S}{2}:20=\frac{S}{40}\)

ta có thời gian xe đi nửa quãng đường còn lại là :

\(\frac{S}{2}:30=\frac{S}{60}\)

Tổng thời gian xe đi trên đoạn đường AB là :

\(\frac{S}{40}+\frac{S}{60}=\frac{S}{24}\)

Vận tốc trung bình của xe trên đoạn đường AB là :

\(S:\frac{S}{24}=24\left(km\text{/h}\right)\)

bạn Trà My có làm được ko mà nói như đúng rồi vậy bạn

NM
1 tháng 8 2021

Gọi x (s) là thời gian chuyển động của vật

Khi đó quãng đường vật đi được trong 1/3 thời gian đầu là :

\(12\times x\times\frac{1}{3}=4x\left(m\right)\)

quãng đường vật đi được trong 2/3 thời gian sau là :

\(9\times x\times\frac{2}{3}=6x\left(m\right)\)

Tổng quãng đường là :\(4x+6x=10x\left(m\right)\)

Vận tốc trung bình của vật là : \(10x:x=10\left(m\text{/s}\right)\)

30 tháng 7 2021

B đúng mà

30 tháng 7 2021

MK bt thế mak

Vận tốc của 2 xe là :
(40 + 60) : 2 = 50 (km/h)
Đ/s : ...

Đáp án:

Vận tốc của 2 xe là:

(40 + 60) : 2 = 50 ( km/h)

     đáp số:50 km/h

26 tháng 7 2021

a,6784

b,567

26 tháng 7 2021

Trả lời:

-> Giúp ta lợi về lực.giúp ta lợi về công.giúp ta đổi hướng của lực tác dụng.giúp ta lợi về quãng đường đi.

~HT~