K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

WS
1

6 tháng 5 2021
\(a.Fe+2HCl\rightarrow FeCl_2+H_2\)
\(b.n_{Fe}=\frac{m}{M}=\frac{11.2}{56}=0.2\left(mol\right)\)
Thế số mol Fe vào phương trình ta được \(n_{HCl}=0.4mol\)
\(\Rightarrow V_{HCl}=\frac{n_{HCl}}{C_{M_{HCl}}}=\frac{0.4}{1}=0.4l\)
\(c.n_{FeCl_2}=0.2mol\Rightarrow m_{FeCl_2}=n.M=0.2\cdot127=25.4g\)
\(V_{H_2}=n_{H_2}\cdot22.4=0.2\cdot22.4=4.48l\)



4 tháng 5 2021
nH2=7,5.10-3 mol
M là kim loại
2M + 2nH2O --> 2M(OH)n + nH2
0,015n mol <------------ 7,5.10-3 mol
MM=0,3 / 0,015n = 20n
n=1 => M = 40
M là Canxi ( Ca )
KN
0

câu 1:
PTHH:
CaO + H2O -----> Ca(OH)2
2K + 2H2O -----> 2KOH + H2
P2O5 + 3H2O -----> 2H3PO4
Ba + 2H2O -----> Ba(OH)2 + H2
Câu 2:
- Lấy mẫu thử
- Cho quỳ tím vào các mẫu thử:
+ Nếu dd chuyển thành màu đỏ là HCl
+ Nếu không có hiện tượng gì là H2O