K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

29 tháng 1

Ý 1:

\(Đ_r=\dfrac{V_r}{V_r+V_{H_2O}}.100=\dfrac{50}{50+125}.100=28,57\)

Ý 2:

\(\dfrac{25.500:100}{500+V_{nước.thêm\left(ml\right)}}=16\%\\\Leftrightarrow V_{nước.thêm\left(ml\right)}=281,25\left(ml\right)\\ \Rightarrow V_{r\left(sau.pha\right)}=500+281,25=781,25\left(ml\right)\)

 

22 tháng 1

bạn có thể pha 500ml rượu 16

4 tháng 3

từ 500 ml rượu \(25^{o}\) bạn có thể pha ra 500 ml rượu \(16^{o}\)

- Tách KL từ quặng:

loading...

- Qtr sx gang:

loading...

loading...

`#1194`

Qtr sx thép: 

- Nguyên liệu: gang, sắt, thép phế liệu, khí oxygen

- Cách thực hiện: 

+ Khí oxy được thổi từ dưới lò lên để đốt cháy tạp chất trong gang

+ Các oxide tạo thành ở dạng khí \(\left(\text{CO}_2;\text{ }\text{ SO}_2;...\right)\) sẽ thoát ra theo khí thải, các oxide dạng rắn \(\left(\text{SiO}_2;\text{ MnO}_2;...\right)\) sẽ tạo ra xỉ nhẹ, nổi lên trên thép nóng.

- Xỉ được tách ra để thu lấy thép.

12 tháng 1

cho đụ cái rồi giúp


12 tháng 1


Đáp án:

a/ Gọi CT oxit kim loại X là XxOy

Theo đề bài ta cóXx/16y=70/100-70=70/30

30Xx = 1120y => X =112/3.x/y

Nếu x = 1, y =1 => Loại

Nếu x = 2, y =1 => Loại

Nếu x = 3, y =2 => CT: Fe2O(nhận)

tick nha

12 tháng 1

Độ tinh khiết của quặng photphoric là khoảng 37.43%

12 tháng 1

36.4%.

11 tháng 1

Lượng nước cần cung cấp cho Hà Nội mỗi ngày là: V H 2 O = 8000000 . 200 = 1600000000 ( l ) = 1600000 ( m 3 ) Lượng clo cần xử lý là: m C l 2 ( C a n x u l y ) = 5 . 160000 = 8000000 ( g ) = 8000 k g

12 tháng 1

1) MgCL2 + 2KOH ==> Mg(OH)2 + 2KCl

2) Cu(OH)2 + 2HCl ==> CuCl2 + 2H2O

3) CuSO4 + H2SO4 ==> CuSO4 + 2H2O

4) FeO + 2HCl ==> FeCL2 + H2O

5) Fe2O3 + 3H2SO4 ==> Fe2(SO4)3 + 3H2O

6) Cu(NO3)2 + 2NaOH ==> Cu(OH)2 + 2NaNO3

7) 4P + 5O2 ==> 2P2O5

8) N2 + O2 ==> 2NO

9) 2NO + O2 ==> 2NO2

10) 4NO2 + 3O2 + 2H2O ==> 4HNO3