a)5dm2 2cm2 5,12dm2(điền dấu )
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


5,5m=55dm; 2,3m=23dm
Thể tích nước cần đổ thêm chiếm:
100%-65%=35%(thể tích bể)
Thể tích nước cần đổ thêm là:
55x23x18x35%=7969,5(lít)

a: Tổng số tiền cô Lan nhận được sau 1 năm là:
\(100000000\left(1+7,1\%\right)=107100000\left(đồng\right)\)
b: Tổng số tiền cô Lan nhận được sau 2 năm là:
\(107100000\times\left(1+7,1\%\right)=114704100\left(đồng\right)\)

Để hoàn thành công việc thì 15 công nhân mỗi ngày làm 8 giờ hoàn thành trong 20 ngày.
15 công nhân mỗi ngày làm 1 giờ làm trong:
20×8=16020×8=160 (ngày)
1 công nhân mỗi ngày làm 1 giờ làm trong:
160×15=2400160×15=2400 (ngày)
1 công nhân mỗi ngày làm 10 giờ làm trong:
2400:10=2402400:10=240 (ngày)
5 công nhân mỗi ngày làm 10 giờ làm trong:
240:5=48240:5=48 (ngày)
Đáp số: 48 ngày.
Để hoàn thành công việc thì 15 công nhân mỗi ngày làm 8 giờ hoàn thành trong 20 ngày.
15 công nhân mỗi ngày làm 1 giờ làm trong:
20×8=16020×8=160 (ngày)
1 công nhân mỗi ngày làm 1 giờ làm trong:
160×15=2400160×15=2400 (ngày)
1 công nhân mỗi ngày làm 10 giờ làm trong:
2400:10=2402400:10=240 (ngày)
5 công nhân mỗi ngày làm 10 giờ làm trong:
240:5=48240:5=48 (ngày)
Đáp số: 48 ngày.

Mỗi thùng có số lít dầu là: 216:12=18 (lít) Vậy có 468 lít dầu thì cần số thùng dầu là: 468:18=26 (thùng) Đáp số: 26 thùng

Còn lại số bao là :
5-2=3 bao
Còn lại số kg là :
210:5x3=136kg

8h kém 10p-6h kém 10 p=2 giờ
Tổng vận tốc của hai xe là 162:2=81(km/h)
Vận tốc của xe đi từ A là (81+5):2=43(km/h)
Hai xe gặp nhau ở chỗ cách A:
43x2=86(km)

Vì chúng ta đang nói về thế kỉ XX, năm này phải từ 1900 đến 1999.
Dựa vào nhận xét thứ nhất, chúng ta sẽ thử với a = 1 và a = 2:
Nếu a = 1:
- ab = 10 hoặc 11.
- Với ab = 10, ta không thể tìm được số c với điều kiện số lớn gấp 4 lần số còn lại.
- Với ab = 11, số c tương ứng phải là 44, và ghép lại ta được 1144.
Nếu a = 2:
- ab = 20 hoặc 22.
- Với ab = 20, ta không thể tìm được số c với điều kiện số lớn gấp 4 lần số còn lại.
- Với ab = 22, số c tương ứng phải là 88, và ghép lại ta được 2288.
Vậy năm đó là năm 2288.

Tổng của 3 lần số thứ nhất và 3 lần số thứ hai là:
4,68x3=14,04
Hai lần số thứ hai là:
16,5-14,04=2,46
Số thứ hai là 2,46:2=1,23
Số thứ nhất là 4,68-1,23=3,45

a: Trong 1 giờ cả hai ô tô đi được:
180:2=90(km)
b: Tổng số phần bằng nhau là 2+3=5(phần)
Vận tốc của ô tô đi từ A là 90:5x2=36(km/h)
Vận tốc của ô tô đi từ B là 90-36=54(km/h)
<
<